Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Pinnacle 9, xin chỉ giáo !!!

Chào , tôi đang sử dụng Pinnacle 9 để là phim Video gia đình, nhưng muốn đưa chữ vào phim nhưng không hiển thị được dấu, dùng các font unicode với Việtkey2000, có lỗi với bộ gõ này chăng hay phải dùng một phần mềm khác để đưa chữ vào !!

Một vấn để nữa là sau khi capture vào , xử lý phim xong và cho xuất ra mpeg (VCD) thì chất lượng hìn h xấu cực kì, có thể dùng phần mềm khác để convert sang không ??

Cám ơn rất nhiều vì dành thời gian cho tôi ......
    Quote Quote

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Thông thường bạn phải sử dụng Font TCVN3 hoặc VNI với việc làm Subtitle trên các trình Key chữ lên Video. Bạn hãy thử dùng font VNI cùng bảng mã VNI coi.

Điều tất nhiên khi bạn Export từ chất lượng DV (lúc capture vào) xuống VCD (MPEG-1) thì độ phân giải giảm xuống hơn 1 nửa (trênví dụ 756 xuống 320) vì chất lượng quy định của VCD là (320x240 hoặc 320x288). Chất lượng chỉ còn phụ thuộc vào bản gốc thôi.

However, bạn dùng soft để export hay dùng thông qua card xử lý Video của PINNACLE? Tôi đang xài Pinnacle ProOne RTDV thì khi export ra VCD vẫn đẹp lắm.

Like
    0
    Vậy bạn có thể giới thiệu một phần mềm chuyển tiêu biểu nào đó không ? Nghe nói Super DVD Creater chuyển cũng tốt lắm phải không ?

Like
    0
    lúc trc mình có thể gõ VNI trong pinacle rất thoải mái, tự dưng bữa nay gõ ko dc nữa, phải dùng unicode, hơi gò bó vì mình có sẵn nhiều font VNI chứ ko rành unicode lắm.
    Có ai biết tại sao lại ko gõ đc VNI ko?

Like
    0
    mình không rành mấy vụ này lắm nhưng bạn thử cách này xem nhé. Trong Unikey bạn đánh dấu vào ô Luôn sử dụng Clipboad rồi quay lại đánh tiếng Việt trong pinnacle nhé. font là Time New/Aria.... Mình hay dùng cách này cho photoshop.hi vọng giúp được..

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết