View Poll Results: Bạn có ủng hộ QHTD trước hôn nhân?

Voters
423. You may not vote on this poll
  • Phản đối

131 30.97%
  • Ủng hộ

181 42.79%
  • Không ý kiến

111 26.24%
Trang 1 / 36 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 354
    Like
    0

Ủng hộ QHTD trước hôn nhân? - page 10 & 11 có hình ảnh sốc nặng, cân nhắc kỹ

Em tạo post này nhờ các bác vote xem tình hình phản đối và ủng hộ QHTD trước hôn nhân thế nào. Cũng nhờ các bác vote dùm có ủng hộ việc nạo phá thai hay ko --> Bài khác vậy, ko tạo vote chung được thì phải.

Nhân tiện em viết một bài phản đối quan điểm QHTD trước hôn nhân.
    Bài viết không phân biệt giới tính, nam hay nữ

Vì sao không nên QHTD trước hôn nhân?

1.
    Quan hệ lần đầu, quan hệ nhiều lần sau.
    Hệ lụy: sau này dù bạn có lập gia đình rồi, thì khả năng bạn ngoại tình là cực cao. Chưa kết hôn đã quan hệ nhiều người, sau kết hôn, "ván đã đóng thuyền" bạn có chắc là ko "ngựa quen đường cũ"? vì bạn đã quá quen với việc quan hệ với nhiều người.
    Đổ vỡ hạnh phúc gia đình là hậu quả tất yếu. Bạn có chấp nhận vợ/chồng bạn ngoại tình? Tỉ lệ li dị tăng cao, cha mẹ thì ảnh hưởng nhẹ, đứa con mới phải gánh chịu những hậu quả nặng nề.

Nếu bạn chưa từng QHTD trước hôn nhân, vẫn có khả năng ngoại tình sau khi kết hôn, nhưng khả năng thấp hơn rất nhiều. Vì bạn giữ mình và hoàn toàn ko có sẵn tư tưởng QHTD bừa bãi.

2. Nguy cơ lây nhiễm các bệnh truyền nhiễm rất cao, đặc biệt là tử thần HIV AIDS.
    Bao cao su ra đời, đã giúp ngăn chặn đáng kể tình trạng lây lan HIV qua đường QHTD. Nhưng... vì bạn quan hệ nhiều lần, với nhiều người khác nhau, cộng với việc BCS không thể bảo vệ 100% trong các trường hợp QHTD, đặc biệt khi trong trạng thái say rượu, ko tỉnh táo, 90% ko nhớ BSC là gì, việc lây nhiễm các bệnh tình dục, đặc biệt là HIV chỉ là sớm hay muộn.

Khi bạn nhiễm HIV nhưng không biết và tiếp tục QHTD, bạn đang gieo rắc cái chết đến những người khác.

3. QHTD sẽ dẫn đến tình trạng nạo phá thai gia tăng.
    Như điểm 2 ở trên, cho dù dùng BCS, nhưng ko đảm bảo 100% chất lượng BCS, cộng với những nguyên nhân ngoài ý muốn. Việc có thai là lựa chọn đầu tiên và duy nhất hiện nay (rất rất ít bố mẹ trẻ giữ lại đứa con).
    VN hiện nay đang nằm trong số những nước có tỷ lệ nạo phá thai đứng đầu thế giới. Phá thai nhiều lần dẫn đến tình trạng vô sinh ở người phụ nữ, thậm chí nguy hiểm tính mạng.

Đặc biệt, khi phá thai, tức là đang hủy hoại sự sống của một con người. Chúng ta bắt đầu sự sống từ những bào thai!

Khi viết bài, đã sẵn sàng tư tưởng đón nhận những lý sự cùn:
    "QDTH là nhu cầu tất yếu của con người, là quyền của con người"
    Đúng, mọi người đều có quyền làm mọi việc họ muốn, nhưng không có quyền làm hại và ảnh hưởng người khác.

Bào thai - đứa trẻ vô tội cũng là người, cũng bình đẳng và có quyền sống
    Giết chết bào thai - đứa trẻ sơ sinh là quyền của bạn?
    (Nếu bạn đã dùng các biện pháp ngừa thai khác ko cần BCS, hãy đọc lại nguyên nhân 1 và 2)

Bạn sẽ đảm bảo sau khi QHTD?
    1. Tôi cam kết ko ngoại tình sau khi kết hôn.
    2. Tôi cam kết sẽ dùng BCS trong tất cả các lần QHTD, hoặc triệt sản để ko hình thành bào thai.
    3. Tôi khẳng định 100% mình sẽ không yêu cầu việc phá thai và chịu trách nhiệm với đứa con của mình, nếu có
    Được sửa bởi conank lúc 22:27 ngày 29-04-2008
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    1 phiếu phản đối việc QHTD trước hôn nhân

Like
    0
    tui cũng phản đối, nhưng đôi khi tình thế ép buộc cũng phải phá lệ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phamduyvt View Post
    tui cũng phản đối, nhưng đôi khi tình thế ép buộc cũng phải phá lệ
    Nghiêm túc tí nào.
    Bạn có cam kết làm được 3 điều này ko? Bạn có nghĩ đến hậu quả ko? Hay là QHTD xong rồi rũ bỏ trách nhiệm?
    Bạn sẽ đảm bảo sau khi QHTD?
    1. Tôi cam kết ko ngoại tình sau khi kết hôn.
    2. Tôi cam kết sẽ dùng BCS trong tất cả các lần QHTD, hoặc triệt sản để ko hình thành bào thai.
    3. Tôi khẳng định 100% mình sẽ không yêu cầu việc phá thai và chịu trách nhiệm với đứa con của mình, nếu có
    --
    Xin mod move lại dùm em vào chuyên mục Diễn Đàn Tin Học > Giao lưu - Thư giãn > Góc thư giãn. Topic này bị move vào Diễn Đàn Tin Học > Giao lưu - Thư giãn > Góc thư giãn -> Chit chat rồi. Như vậy sẽ không được hiển thị trên list đầu trang của ddth nữa.

Thiết nghĩ, bài của em viết về một vấn đề nhức nhối xã hội, cũng post đúng mục giao lưu, chứ không post bên CNTT, Dạy học, hay Đào tạo. Em cũng tạo vote để nắm bắt tình hình vấn đề này, hoàn toàn ko phải chit chat --> tán gẫu, rất mong các mod move lại dùm em. Em xin cám ơn
    Được sửa bởi conank lúc 10:18 ngày 16-10-2007

Like
    0
    Tỷ lệ 5/5, kinh thế! Iem không ý kiến. Làm gì thì làm sau này bản thân thanh thản, vợ chồng hạnh phúc, con cái ngoan ngoãn là được.

Like
    0

................................................

Like
    1
    Ặc.Phe ủng hộ cũng ko kém gì phe phản đối.Coi bộ Mỹ đã thành công trong việc Tây hóa anh em chúng ta rùi.
    Tự do Mỹ muôn năm!!! VN ,TQ và các nước châu Á chờ ngày tàn đi (trăm năm nữa chỉ còn cái xác ko hồn thui)

Like
    13
    Chuyện bình thường, ko có gì phải ầm ĩ, nhưng người con gái còn nguyên thì chắc chắn sẽ đc trân trọng hơn <= nói vậy chị em đủ hiểu rồi nhé.

Like
    0
    Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, tùy vào hoàn cảnh từng người thôi.

Bây giờ đây fải nhưngày xưa nữa nhỉ.

Một phiếu ủng hộ cho những ai xem đây là chuyện nghiêm túc.

Like
    0
    Có gì mà ủng hộ hay không ủng hộ nhỉ. Nếu yêu nhau chân thành, đủ tin tưởng nhau thì việc QHTD ko những ko có hại mà còn vừa sung sướng lại vừa có thể giúp tình yêu nồng nàn thêm . Không tính các vị mua dâm hay các vị sở khanh nhá (nhóm quan hệ tình dục bừa bãi với nhiều người ấy ).

Còn nếu 2 người muốn giữ gìn cho nhau thì cũng tốt thôi, nói chung là chẳng có gì mà phải đem ra tranh luận ủng hộ hay không ủng hộ .

Gì mà nghiêm túc với ko nghiêm túc ghê thế, trên đây là suy nghĩ của tớ đấy

Trang 1 / 36 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết