Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Máy tự khởi động khi đã shutdown, cần trợ giúp

Tinh thần chung là thế này: Máy tính của em mỗi khi em shutdown xong thì nó tự khởi động lại. Em đè giữ nút Power cho nó shutdown thì lần sau khởi động lại gặp rắc rối: Nhấn nút Power để khởi động thì phải chờ vài phút máy mới chịu khởi động.

Bác nào biết hoặc đã từng giải quyết được tình huống này hãy cho em biết nguyên nhân của rắc rối này với. Cảm ơn các bác.
    Quote Quote

Like
    0
    cái này mình găp rùi, cũng hơi khoai :
    1- bạn thử cài lại win xem có dc ko
    2- xem lại cái nguồn
    3- dùng nguồn khác và làm lại win.
    4-...nói chung là chỉ xoay quanh cái nguồn hoăc win rùi đến main

Like
    0
    Bạn dùng đĩa Hiren's Boot để diệt virus đi, máy bạn bị nhiễm con Rontokbro rồi đó, con này khó chịu lắm, khi mình vô Regedit hay MSConfig là nó Restart lại máy à, khi shutdown nó cũng Restart lại nữa. Bảo đảm bạn sẽ bắt được trên chục con

Còn nếu quét mà ko ăn thua thì còn cách cuối là cài lại thôi
    Cài lại xong nhớ quét virut các ổ còn lại nha

Like
    0
    Mình cũng bị tình trạng này, máy của mình là con lap SZ480, HDH vista Business, cứ mỗi khi Standby, Hibernate hay Shutdown là máy tự động restard lại, đã cài lại Win (dùng Recovery trong máy) nhưng vấn đề vẫn ko được giải quyết. Không biết hiện tượng này có khi nào do phần cứng lỗi ko (vì nếu vậy thì mình trả máy lại, máy mình mới mua đang trong thời gian bao test)?

Like
    0

Lỗi phần cứng

Hôm qua tôi cũng gặp bệnh này. Ban đầu cứ nghi ngờ đổ tội cho tụi Virus.
    Đã khắc phục bằng các cách lần lượt để test: Thiết lập mặc định cho Bios (Defaul), Cài lại Win, Format toàn bộ ổ cứng rồi chia lại, cài HDH mới, Thay nguồn, thay ram nhưng hoàn toàn vẫn vậy.
    Khi gỡ bỏ các thiết bị gồm 3 card PCI gắn thêm (2 card USB, 1 card Audio), ổ quang tính gỡ mainboard ra sửa chữa, tôi ngứa tay bật công tắc, máy vào win... sau đó tôi tắt máy thì êm ru, không khởi động lại nữa.
    Như vậy chúng ta có thể kết luận bệnh trên do phần cứng gây ra.

Like
    0
    do bios rồi bạn ơi......

Like
    28
    cài lại luôn đi cho nó nhanh
    Cheapest Domain Sale(1998-2022): goo(.)gl/q84WSU

Like
    0
    Nếu không có gì quan trọng thì bạn cài lại win đi, Máy tính mà phải khắc phục thì cũng khó lắm

Like
    0
    cái dây mà nối từ nút pw tới main bị mát nên cũng co khã năng này. Bạn rút dây ra rồi thổi bụi bậm cho nó coi còn không, hoặc đão cái khe reset qua khe pw coi còn tình trạng đó không, nếu không còn nữa thì biết nguyên nhân rồi.

Like
    5
    Bệnh này mình gặp nhiều rồi. Nguyên nhân là do bộ nguồn quá yếu nên nó ko đủ điện để cấp cho các thiết bị ngoại vi, ở đây bác chủ thớt cắm thêm 3 cái card vào khe PCI nên... Để khắc phục bác có thể đổi bộ nguồn có công suất cao hơn hoặc bác bỏ bớt các linh kiện ra như bác đã làm là okie đó. Em đã phải thay 2 con nguồn vì cắm hết 5 khe PCI + 1 đống ổ (HDD; ODD) trong thùng máy, hiện giờ em dùng con nguồn công suất cao nên ổn định lắm.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết