Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

recovery sony vaio, hu hu hu

các bác ơi, giúp mình với, mình có cái sony vaio, mua ở titan, tphcm, máy bị hư win, ông anh mang cho bạn ổng cài lại win, thằng đó nó gà thế nào mà format "banh xác" cái ổ cứng khiến cho cái win bản quyền cũng cuốn theo chiều gió, bác nào có recovery của máy sony vaio thì cho mình xin với, àh, mình ko nhớ đời máy nhưng giá tầm khoảng 1200-1600 USD, mua khoảng 9 tháng ở Titan, tphcm, bác nào có thì cho mình email để liên lạc nha, cám ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Sao bác lại giao em yêu vào tay 1 chú gà như thế, recovery của vaio thì chỉ cần chạy vaio recovery ở C:\program files\sony\vaio recovery là ổn thôi, mắc mớ chi mà phải format cả HDD.
    Cái phân vùng ẩn này cỡ 8GB. Em chỉ có 2 đĩa DVD recovery của vaio fz190 thôi, mà em cũng ở HN chứ ko ở HCM. Nếu bác cần thì em up lên mediamax bác chịu khó down về vậy.

Like
    0
    phân vùng Recovery chắc là vẫn còn, bạn khởi động máy, lúc xuất hiện Logo của VAIO thì nhấn phím F10 nó sẽ tự vào phần Recovery cứ next ->ok là xong

Like
    0
    Cái partition recovery ẩn thường sony vaio nó lock lại đâu có cho đụng tới, chắc còn trong máy đó bạn.

Like
    0
    còn đâu mà còn, khi khởi động, F10 hoài mà có thấy gì đâu, nếu còn thì mang ra titan nó recovery lại rồi, đâu cần phải ngồi chờ 3 tiếng để nó cài lại đâu, nó còn dùng Partition magic cho xem nữa, trong ổ cứng ko còn phân vùng nào khác nữa cả. Mình ko biết dòng máy mua ở Titan là dòng nào,c hỉ nhớ là giá khoảng 22tr đến 25tr, đĩa recover khác có xài đc hok??? máy mình xài XP home

Like
    828
    Bó tay con gà Quay. Cầm cái máy lên mà không biết nó Là Model gì thì...
    làm ơn lật ngược cái máy lên. Đọc vào Chữ Model giùm !
    Nếu máy đã bị Fdisk thì lấy đâu ra phân vùng Partition nữa?
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    0
    Model của VAIO nó ghi ở góc phải của màn hình đấy, thường thì VAIO đời cũ mới có đĩa recovery, còn đời từ khi dùng Pentium M thì nó có Partition recovery riêng nhưng vẫn cho phép tạo đĩa recovery

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bigbigman View Post
    còn đâu mà còn, khi khởi động, F10 hoài mà có thấy gì đâu, nếu còn thì mang ra titan nó recovery lại rồi, đâu cần phải ngồi chờ 3 tiếng để nó cài lại đâu, nó còn dùng Partition magic cho xem nữa, trong ổ cứng ko còn phân vùng nào khác nữa cả. Mình ko biết dòng máy mua ở Titan là dòng nào,c hỉ nhớ là giá khoảng 22tr đến 25tr, đĩa recover khác có xài đc hok??? máy mình xài XP home
    Mua laptop mà đến tên model cũng ko biết thì nhất bác rồi đấy.
    Em nghĩ máy bác dùng XP+giá 1200$ thì chắc là vaio dòng N. Bác kiếm đĩa win XP 8k ngoài hàng rồi dùng SN ở đít máy điền vào chắc là cũng vẫn được. Còn driver bác lên support của bọn sony tải về (nhưng bác phải tìm đúng model đấy nhá)

Like
    0
    Hình như mình nghe bác nào nói trên đây cứ cài Win 8K vô, đt cho tụi Microsoft, xài cái ****** ở đít máy để activate lại, ko bít đúng ko ? Nếu mất hẳn phân vùng recovery rồi thì thử cách này xem sao.

Like
    0
    bác nào pro cho em hỏi recovery sony viao cr23 là nhấn nút nào vậy ạh. em nhấn F10 không được, nhấn Alt+F10 cũng không si nhê.
    các bro giúp với..
    thank bros

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết