Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    2

Cần tư vấn về thuê/mua/đặt Server

Số là mình đang cần 1 server lưu trữ dữ liệu "mua bán". Cụ thể là server chỉ cần cài được SQL Server.
    Và dữ liệu mua bán này cập nhật liên tục lên server trong ngày.

Hiện giờ mình cần tư vấn về dịch vụ thuê/mua hoặc thuê chỗ đặt server.

Với 1 số hỏi đáp :
    Cấu hình bao nhiêu để cài Window Server 2003 trở lên.
    Có thể cài đặt SQL Server 2005 trở lên không?
    Có thể quản trị Server từ xa không?
    Điều quan trọng là ổ cứng phải hạn chế tối đa về hỏng hóc dẫn đến mất data.
    Cấu hình như thế nào để dễ nâng cấp.
    Nhà cung cấp nào tin tưởng được.

Do chỉ đọc qua 1 số bài cần tư vấn nên hỏi bao nhiêu đó, và không rành lắm nên có 1 số câu không đúng chuyên môn.

Còn gì sẽ hỏi sau.

Mình mong nhận được giải đáp trực tiếp để trao đổi và học hỏi kinh nghiệm.
    Không muốn thấy những bài nói suông như: "tham khảo theo địa chỉ này, hay gửi mail sau" vì mình đã cố gắng tra cứu rồi, nếu được mình mong được giải đáp trực tiếp trên này. Trân trọng cảm ơn!
    Ngày xưa có cái chữ kí - Giờ bị reset mất rồi ;)
    Quote Quote

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Kai_it View Post
    Số là mình đang cần 1 server lưu trữ dữ liệu "mua bán". Cụ thể là server chỉ cần cài được SQL Server.
    Và dữ liệu mua bán này cập nhật liên tục lên server trong ngày.

Hiện giờ mình cần tư vấn về dịch vụ thuê/mua hoặc thuê chỗ đặt server.

Với 1 số hỏi đáp :
    Cấu hình bao nhiêu để cài Window Server 2003 trở lên.
    Có thể cài đặt SQL Server 2005 trở lên không?
    Có thể quản trị Server từ xa không?
    Điều quan trọng là ổ cứng phải hạn chế tối đa về hỏng hóc dẫn đến mất data.
    Cấu hình như thế nào để dễ nâng cấp.
    Nhà cung cấp nào tin tưởng được.
    Chào bạn!
    Không rõ là việc cập nhật dữ liệu của bạn lên server có tần suất cao, liên tục hay chỉ thi thoảng có khách hàng mua thì bạn cập nhật lên.
    Trường hợp, nếu chỉ đơn thuần là nơi bạn lưu trữ dữ liệu, không có tần suất truy cập quá lớn thì NSViet nghĩ bạn nên sử dụng VPS trước. Sau này nếu hệ thống quá tải, bạn cũng có thể nâng cấp VPS cao hơn hoặc chuyển qua dùng Dedicated. Hiện tại, VPS là một giải pháp rất tốt và nhiều cá nhân/đơn vị sử dụng do chi phí không quá cao mà lại cũng có toàn quyền quản trị.
    Với Windows và SQL 2005, bạn hoàn toàn có thể cài được với VPS 512MB ram. Tuy nhiên NSViet khuyến cáo bạn sử dụng VPS với tối thiểu 1G RAM (hoặc 768M cũng được).
    Bạn tham khảo qua các gói VPS của NSViet theo bảng dưới đây
    http://www.nsviet.com.vn/service-139.html

Theo đó, bạn có thể mua gói VPS-1024 của NSViet chỉ với 815.000 VNĐ/tháng nếu bạn thanh toán 1 tháng 1 hoặc chỉ 720.000 VNĐ/tháng nếu bạn thanh toán 12 tháng.
    Và dĩ nhiên, với VPS thì bạn sẽ được cấp IP, account remote full quyền.

Nếu cần thêm thông tin bạn có thể cho mình thông tin liên lạc để mình contact hoặc bạn email vào haomd@nsviet.com.vn
    YM: nsv_vd
    Phone: 09.888.95.333
    Thân
    VietIDC-VPS/Dedicate/Colocation Server

Like
    34
    hi anh NSVIET
    em có server rồi chẳng hạn
    Rồi thuê chỗ đặt cũng được phải không.
    và server là của riêng mình. toàn quyền ạ?

Like
    2
    Quote Được gửi bởi sonden1 View Post
    hi anh NSVIET
    em có server rồi chẳng hạn
    Rồi thuê chỗ đặt cũng được phải không.
    và server là của riêng mình. toàn quyền ạ?
    Đúng rồi bạn. Bạn hoàn toàn có thể mua server rồi mang đi đặt (Co-location). Dĩ nhiên bạn vừa là chủ sở hữu cái server đó vừa là người có toàn quyền quản trị server. Nhà cung cấp (như NSViet) chỉ là đơn vị cấp "môi trường" (điện, đường truyền, điều hòa, dự phòng) cho server của bạn hoạt động thôi.
    Về dịch vụ Co-Location, bạn có thể xem báo giá của NSViet ở đây:
    http://www.nsviet.com.vn/service-142.html
    Mỗi server được 05 IP (bạn có thể setup đủ các dịch vụ web, email, DNS mỗi dịch vụ 1 IP riêng cũng đc ^^) và không giới hạn băng thông của server.

Like
    2
    Thanks NSViet.

Hiện tại trong thời gian những tháng đầu nhu cầu sử dụng server không cao, nếu thuê VPS thì khi có nhu cầu cao mình có thể chuyển qua server phải không ạ?
    Mô hình của mình thế này:

Thời gian đầu có 100 cửa hàng, mỗi ngày mỗi cửa hàng trung bình có 50 connect để đưa dữ liệu lên server. Khách truy cập website (view còn thấp). Ở công ty thực hiện các connect để thao tác trên phần mềm quản lý dữ liệu trên, nhưng không thường xuyên, và chỉ có 1,2 connect cho mỗi lần, thì sử dụng VPS hay Server.

Thời gian sau đó số lượng cửa hàng có thể tăng thêm hàng nghìn thì sử dụng server như thế nào để đủ sức cho nhiều kết nối trên. Cảm ơn!

Like
    2
    Thanks NSViet.

Hiện tại trong thời gian những tháng đầu nhu cầu sử dụng server không cao, nếu thuê VPS thì khi có nhu cầu cao mình có thể chuyển qua server phải không ạ?
    Mô hình của mình thế này:

Thời gian đầu có 100 cửa hàng, mỗi ngày mỗi cửa hàng trung bình có 50 connect để đưa dữ liệu lên server. Khách truy cập website (view còn thấp). Ở công ty thực hiện các connect để thao tác trên phần mềm quản lý dữ liệu trên, nhưng không thường xuyên, và chỉ có 1,2 connect cho mỗi lần, thì sử dụng VPS hay Server.

Thời gian sau đó số lượng cửa hàng có thể tăng thêm hàng nghìn thì sử dụng server như thế nào để đủ sức cho nhiều kết nối trên. Cảm ơn!
    Với VPS, ban đầu bạn có thể chọn gói phù hợp, sau này bạn có thể nâng cấp lên gói cao hơn khi hệ thống phát triển. Việc nâng cấp chỉ mất vài phút.
    Còn nếu hệ thống của bạn phát triển tốt hơn nữa, bạn hoàn toàn có thể chuyển sang server riêng. Với số kết nối hiện tại của bạn là không nhiều, vấn đề chỉ còn lại ở cái phần mềm của bạn, nó có tốn tài nguyên hay không thôi.
    Mình nghĩ ban đầu bạn cứ nên thử với VPS-1024 đi. Sau đó, bạn hoàn toàn có thể nâng cấp lên nếu overload. Việc này rất đơn giản.

Về sau này, khi đã có hàng nghìn cửa hàng, lúc đó, chắc chắn là bạn sẽ sẵn sàng và thừa khả năng đầu tư một hệ thống máy chủ tốt hơn, đầy đủ hơn với các giải pháp cân bằng tải chẳng hạn. Bạn phát triển thì mình cũng phát triển, mình sẵn sàng tư vấn giải pháp hợp lý cho bạn ở thời điểm đó

Like
    2
    Thank so much!

Giờ muốn hỏi thêm xíu nữa. Ví dụ mình dùng VPS với IP đó, sau này dùng Server thì có sử dụng IP đó hay phải dùng IP khác

Like
    2
    Thank so much!

Giờ muốn hỏi thêm xíu nữa. Ví dụ mình dùng VPS với IP đó, sau này dùng Server thì có sử dụng IP đó hay phải dùng IP khác
    Tại NSViet thì bạn sẽ được cấp IP khác để đúng nguyên tắc 05 IP cho mỗi Dedicated và Colo server. Dĩ nhiên nếu bạn thích thì NSViet có thể định tuyến lại cho bạn .

Like
    0
    Như thế này có nghĩa là kết nối từ công ty chỉ khoảng 2 connections tại 1 thời điểm. Còn từ các cửa hàng là bao nhiêu? Không phải 50 kết nối tại 1 thời điểm và nhân với 100 cửa hàng chứ bạn?

Like
    2
    Quote Được gửi bởi 3inetwork View Post
    Như thế này có nghĩa là kết nối từ công ty chỉ khoảng 2 connections tại 1 thời điểm. Còn từ các cửa hàng là bao nhiêu? Không phải 50 kết nối tại 1 thời điểm và nhân với 100 cửa hàng chứ bạn?
    Hi.
    Em nghĩ là không phải như thế đâu anh. Như thế thì server riêng còn không chịu nổi nữa là VPS. Chắc ý bạn chủ thớt chỉ là khi nào có khách mua hàng thì cập nhật thôi. Theo đó thì mỗi cửa hàng mỗi ngày bán được cho khoảng 50 khách

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết