Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Vấn đề về máy in Canon!

Em mới thay mực cho cái máy in Canon LBP2900 của em. Nhưng khi thay xong, in thử nó có 2 lỗi sau đây. Mong các anh chỉ giúp em cách khắc phục.

1. Nó kêu to hơn mỗi khi in. Kêu giống như bị vướng một cái que vào phần động cơ, nhưng em kiểm tra thì không thấy có vướng cái gì cả.
    2. Khi in bị một vết mực chạy dọc lề phải, có chiều rộng khoảng 2mm.

Xin cảm ơn các anh!
    Quote Quote

Like
    0
    tháo khuôn mực ra lau chùi cho sạch đã, có thể trước khi thay mực bạn không lau kỹ, va khi thay mực thì lắc cho đều ống mực

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hunterxzx View Post
    tháo khuôn mực ra lau chùi cho sạch đã, có thể trước khi thay mực bạn không lau kỹ, va khi thay mực thì lắc cho đều ống mực
    bạn không biết rõ không lên chỉ bậy, có thể trong quá trình lắp ráp lại sau khi bạn tháo trống và gạt ra bạn lắp hơi bị kênh lên phát tiếng kêu như vậy, trên catrige có cái vòng đai nhỏ banừg nhựa trên đầu gạt bạn xem nó đúng vị trí chưa, còn của bạn nói là bị lem có thể do trống mòn , gạt lắp lệch kênh lên không gạt hết bị lem, quá nhiều mực thải tồn lại trong bầu,

Like
    0
    Em đã tháo ra và lau sạch mới đổ mực mới vào mà. Để em kiểm tra lại xem sao?

Like
    0
    trươ1c khi lắp[ drum vào bạn nên lăn thử "gạt từ" vài vòng xem "gạt nhỏ" gạt mực sạch không và lă có mhe5 tay kgo6ng thì bạn lắp vào sẽ ok thôi

Like
    0
    Lưu ý rằng bạn chùi sạch cái gì cũng được nhưng không được chùi cái gạt mực, nếu lỡ chùi rồi thì phải bôi mực cho nó dơ lại! Ngoài ra sau khi đổ mực vào khoan hãy lắp hai nửa lại mà hãy quay trục từ xem mực ra có đều không, nếu không hãy thay cả gạt từ nữa.

Like
    0
    Bài phản hồi của các bạn rất có ích.Liên tục phát huy để diễn đàn phát triển nhé
    Hoàng Anh chuyên nhập khẩu và phân phối máy in,scan HP,Canon
    Mr minh
    city 9139121
    dd 0912494841
    YM minhdealerhp

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Than Dieu View Post
    Em đã tháo ra và lau sạch mới đổ mực mới vào mà. Để em kiểm tra lại xem sao?
    không đc lau!! bạn tháo ra, đổ mực thải,thay mực mới vào, bỏ trống (Drum) ra, chú ý không đc cầm tay vào nó, chỉ đc lấy thổi cao su thổi nó đi, gạt mưc cung ko đc lau.ok

Like
    0
    lau cũng chả chết ai, bạn lấy chổi sơn quẹt hết mực in ở đấy di cũng không sao mà,

Like
    0

Thông tin Mực in-Crespo82

các pác ạ! trường hợp này là bị Gạt Drum đấy, không nên lau chùi như các pác được đâu, bạn hãy thao tác lại như sau nha: tháo hộp mực ra, mở lấy Drum cẩn thận, tháo hai ốc của Gạt Lớn(Gạt Drum) ra, đổ hết mực thảy ra ngoài, đừng chùi Gạt Drum nha, lấy mực bôi trơn lên đầu nhựa của Gạt, sau đó lắp lại bình thường, xoay drum xem có thấy bị cứng không?nếu có thì bôi trơn Drum bằng mực rùi xoay đến khi nào thấy nhẹ là ok, nhớ lau cây Sạc sạch bằng vải mịn và khô nha. Phần tiếp theo là bầu chứa mực in, hãy xem kỹ ngay chỗ tờ giấy bị lem ấy, rùi nhìn lên "cây từ " có bị đóng mực không? theo tôi chắc chắn là do bị đóng mực, lấy vải lau sạch chỗ đó đến khi thấy mực đều lại là ok.Nhưng quan trọng là Drum có bị mòn hay không đó nha, nếu Drum mòn thì thay mới là ok.Chúc bạn thành công, á quên, cũng xin tự giới thiệu mình là thành viên mới, chuyên về máy in, mực in, biết sơ sơ về photcoppy, biết sữa màn hinh monitor, biết chút chút về vinh tính, rất mong được sự chỉ giáo của các bạn. Thân chào

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết