Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

máy tính không phát âm thanh ra loa ngoài

các Bác giúp tớ tại sao máy của tớ không phát dược ra loa ngoài khi sử dụng mediaplayer.nghe headphone thi dược.thanks
    Quote Quote

Like
    0
    máy em còn phát ra ở loa trong, cái main nhà em nó on tất cả, có từ card màn hình đến cả cái loa rè kinh khủng mà không biết bỏ như nào

Like
    0
    @anhnam161101 : Trước hết test cái loa, thử qua máy khác là biết ngay. Nếu loa hư, không có gì để nói. Nếu không thì xem lại phần hiệu chỉnh trong Control của âm thanh (những main mới thì thường là Realtek, SoundMax), nếu đang ở chế độ HeadPhone thì đưa về 2(4,6,8) channel.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi masterdark116 View Post
    máy em còn phát ra ở loa trong, cái main nhà em nó on tất cả, có từ card màn hình đến cả cái loa rè kinh khủng mà không biết bỏ như nào
    Loa nào vậy, nếu nó rè thì bạn... rút cable của nó ra.

Like
    0
    -Thứ Nhất:Đây cũng có khả năng do loa nhà bạn bị lỗi.
    -Thư Haio bạn cài sai Driver.
    -Thứ Bao máy tính bị nhiễm virut.
    Ban thử làm theo cách minh nói xem thế nào nha?Có j alo mình nhé!
    theo số ĐT:0914851247

Like
    0
    nếu các trường hợp trên vẫn chưa giúp bạn cải thiện vấn đề thì, bạn vào cái phần mềm driver của máy, thường là 3d sound, hay sound effect manager gì đó, tùy theo máy, nhưng trước đó bạn nên nhớ thứ tự các dây cắm vào 3 lỗ sau máy tính là, lỗ bên trái màu hông (theo máy của mình) thì gắng micro, nói chung bạn thấy cái hình micro là gắng vào, bây giờ còn 2 lỗ còn lại, thì dành cho loa và tai nghe, theo đúng chuẩn thì, gắng dây loa vào giữa, tai nghe lỗ ngoài cùng, nhưng nếu gắng như vậy thì nghe được 1 trong 2, có nghĩ là 1 nghe loa, 2 nghe tai nghe, chứ ko co chuyện nghe 1 lúc cả 2, nên bạn gắng ngược lại, đảo vị trí 2 dây cắm đó, sau đó vào cái phần mêm mình nói ở trên (nó nằm ở góc phải dưới màn hình, hay o trong control panel, mục sound,speed,audio service , lưu ý là ko phải biểu tượng cái loa của win nha), vào đó bạn sẽ thấy có các hiệu ứng âm thanh, chế dộ phát loa, nói chung là toan hiệu ứng âm thanh, cái cần là bạn chỉ quan tâm đến speaker configuration, chắc chắn bạn sẽ thấy số 2,4,6 , đây là số loa mà driver sẽ hỗ trợ để phát nhạc, bạn chọn số loa thích hợp cho máy để nghe được vừa tai nghe vừa loa ngoài, mặc khác, bài hát của bạn đôi khi không phát đều được là vì tầng số của bài hát đó là mono, lên www.nhac.vui.vn tải 1 bài mp3 về test loa, chúc bạn thành công

Like
    0
    Máy tính của mình tự nhiên chương trinh âm thanh không hoạt động được khi mình gỡ nhầm file nào đó. Ai có cách giúp mình khôi phục lại được không? Cám ơn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết