Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Giận dữ ! Vista: không thấy máy tính khác trong Workgroup

Cài Vista vô mới thấy đau đầu với cái Network của nó. Rất nhiều chức năng bị thay đổi giao diện, khó sử dụng và bực mình.

Hiện tại mình bị kẹt ở cái Network của nó: đã chọn Private/Public cho Network và enable tất cả Option kèm theo nó mà máy tính vẫn không thấy các máy khác trong mạng nội bộ. Thử tắt Firewall đi cũng không ăn thua.

Bạn nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với.

Theo bạn, có nên dùng Vista không? Mua cái laptop Asus mới về, nó không có cho Driver Windows XP mới bực mình.
    Quote Quote

Like
    0
    Nếu win di kèm máy thì bạn phải gỡ hết các chương trình firewall đi (NIS..) Còn nếu ko thì vista của bạn bản j`? nếu utimate thì xem lại IP của lan (starter thì ko nói) enable cái public, network discovery ( nhớ mang máng vì mình bỏ vista lâu roài) Nếu bạn cài SP1 thì mình pó tay vì chưa cài bao h

Like
    0
    bạn vẫn có thể bỏ vista,cài xp đc mà.trước tiên,bạn mang ra nơi mua hàng,bảo ngta update bios lại,để máy nhận ổ cứng theo chế độ IDE,driver down trên mạng về,có hết,chỉ là phải tìm nó ở đâu thôi
    mình cũng gặp phải trường hợp này 1 lần,ko join đến các máy trong group dc,thế là 2 tay 3 cái usb,cop 7G sang laptop xài vt bản quyền,kết cục vẫn phải cài lại XP theo các bước mình vừa nói,sau 1 tháng sdụng

Like
    20
    Nếu máy XP có update và cài cái Update fix: KB922120 thì network Map của Vista thấy ngay.

File đó có tên là :WindowsXP-KB922120-v5-x86-ENU.exe

Link Download trong MS :
    http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

Like
    0
    Trong phòng của mình có 3 cái desktop xài XP SP2 , một cái Laptop xài Vista tất cả đều nối vào 1 hub . Vista vẩn thấy các máy khác trong mạng , tuy nhiên để share dử liệu trong máy vista thì phải làm thêm vài thao tác nửa thì các máy khác ( XP ) mới truy cập vào dử liệu của Vista được .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết