Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Hỏi khi đăng ký GA

Tớ có một số câu hỏi, nhờ các Pro trả lời giúp 1 số câu hỏi với.

1. Khi đăng ký với GA, tớ chỉ thấy có 1 mã GA duy nhất trong ô mã đó. Vậy thì các trang của website dùng 1 mã duy nhất đó hay là mỗi khi mở tài khoản ra nó sẽ cho 1 mã khác nhau, hay mã đó là mã chung cho toàn bộ account mình đăng ký. Vậy thì làm sao mình biết mã đó có phù hợp với nội dung của trang mình ko?

2. Làm sao nhận được những mã GA đúng với nội dung của website mình hoặc các trang web khác nhau. vd: nếu trang mình về gia đình thì làm sao biết mã mình nhận được cũng về gia đình?

3. Nếu mình thêm các mục mới trong site hiện hành, chẳng hạn như thêm mục về sở thích câu cá hoặc săn bắn, vậy thì làm sao GA biết để cấp cho mình những mã cho đúng cho với câu cá săn bắn.

4. Nếu mình muốn dán mã đó sang 1 site hoàn toàn mới, thì mã đó có phù hợp ko? có cần phải thông báo cho GA biết để nó cấp cho mình các mẩu quảng cáo phù hợp ko?. Mình thấy có nhiều site trên internet có gắn các mẩu quảng cáo chẳng ăn nhập tí nào cả. Vậy làm thế nào để nó phù hợp.

4. Khi mình muốn thử (không phải tự clik đâu nhé) 1 số hiệu ứng với GA code đó như thay đổi khung nền, màu chữ, độ rộng hẹp của khung GA (cũng ko phải thay đổ mã GA) thì phải làm thế nào, cần vào đâu để thay đổi. Mình có phải thông báo cho GA biết ko hay mình xóa code đó trong site của mình để thay đổi lại. Như vậy có vi phạm TOS ko?

Các Pro nào thạo về vấn đề này xin trả lời giúp mình từng vấn đề một nhé. Mình đang phân vân khi cần nhận mã để dán vào site.
    Thanks!!
    Quote Quote

Like
    0
    1, Một và chỉ một.
    2, Từ khóa.
    3, Từ khóa.
    4, Random-Mặc định ko cần khai báo.
    5, AdSense Setup

Like
    0
    thật sự ngắn gọn, heheh

Like
    0
    Cám ơn bạn nhiều!!!
    Tớ cũng dã chạy được rồi, dán vào hiện lên quảng cáo luôn (vì site English), nhưng dù tớ đã cố gắng tối ưu từ khóa, tập trung nội dung vào 1 chủ đề mà nó vẫn hiẹn lên những quảng cáo chẳng thích hợp lắm.
    Nhưng dầu sao cũng có cái mà để ngóng.
    Thanks

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết