Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    3

Tại sao không sử dụng được WIN ?

Các bạn ơi không hiểu sao mà tối hôm qua min vẫn dùng máy bình thường nhưng khi sáng nay khi mình bật máy lên thì khi vào được WIN lai không có các biểu tường tren Desktop đau cả,mà tanh taskbar cũng biến mất luôn.mình chỉ có thể ấn "Ctrl + Alt + Delete" thì nó hiện nên Windown task manager.Còn đâu là chẳng sử dụng được gì cả.
    Có bạn nào biết nguyên nhân thì xin bảo cách sửa nỗi giúp mịnh
    Quote Quote

Like
    0
    bạn bị mất file explorer.exe roai, kiếm máy nào có chép về đi

Like
    0
    Icon thì có thể giấu đi. Taskbar cũng ẩn được mà. Bác thử ấn nút Windows xem có hiện start menu không. Nếu hiện được thì máy chả sao cả, chỉ là có người chọc bác thôi.

Like
    3
    có lẽ là mất file explorer.exe rồi. nhưng bạn ơi nếu coppy file đó thì coppy nó vào đâu,mà ở máy khách thì nó ở chỗ nào để vào coppy.mà không biết có thể coppy ở đĩa WIN được không, nếu đựoc thì mong bạn bảo mình cách coppy.
    cảm ơn bạn nhiều

Like
    0
    có nhiều cách để làm,
    bạn có thể dùng đĩa Win để repare lại (giống như cài Win vậy, làm trong DOS).cách này dễ nhưng lâu
    hoặc bạn chép file explorer.exe ở trong thư mục WINDOWS của ổ đĩa chứa hệ điều hành, xong chép lại vào cùng thư mục đó của máy bạn.

Like
    3
    Cảm ơn bạn nhé.minh về thử làm xem thế nào

Like
    0

hello

có thể máy của ban đã bị ông nào nghịch ngơm nghịch nên đã dấu hết chúng đi rồi.
    MÀ BẠN NÓI VẬY MÌNH CŨNG KHÔNG HIỂU LẮM ĐÂU, BẠN BẢO KHÔNG VÀO ĐƯỢC WIN NHƯNG
    LẠI BIẾT KHÔNG CÓ BIỂU TƯƠNG ICONS TRÊN DETOP THI LẠ. Phần này chỉ là để lấy lại Icon và taskbar thôi
    Bạn thử nhấy chuột phải vào màn hình rồi chọn Arrange icons By sau đó xuốt hiện một menu ban thử nhin sem dong chữ Show Desktop Icons có được chọn
    không nếu không được chọn thì bạn bẩm chọn thử xem có được không,nếu được thì
    bạn vào tiếp start menu bằng cách ấn phím windows có hình cửa sổ trên bàn phím nằm giữa nút Ctrl và Alt(tùy từng bàn phím) nếu thấy xuốt hiện thì vào
    setting\control panel\Taskbar and start menu một hộp thoại xuốt hiện, bạn
    chọn thẻ Taskbar nếu thấy dòng auto-hide taskbar chọn thì bỏ chọn sau đó OK.

Đi một ngày đàng học một xe camat khôn

Like
    3
    Quote Được gửi bởi muaphitruong View Post
    có thể máy của ban đã bị ông nào nghịch ngơm nghịch nên đã dấu hết chúng đi rồi.
    MÀ BẠN NÓI VẬY MÌNH CŨNG KHÔNG HIỂU LẮM ĐÂU, BẠN BẢO KHÔNG VÀO ĐƯỢC WIN NHƯNG
    LẠI BIẾT KHÔNG CÓ BIỂU TƯƠNG ICONS TRÊN DETOP THI LẠ. Phần này chỉ là để lấy lại Icon và taskbar thôi
    Bạn thử nhấy chuột phải vào màn hình rồi chọn Arrange icons By sau đó xuốt hiện một menu ban thử nhin sem dong chữ Show Desktop Icons có được chọn
    không nếu không được chọn thì bạn bẩm chọn thử xem có được không,nếu được thì
    bạn vào tiếp start menu bằng cách ấn phím windows có hình cửa sổ trên bàn phím nằm giữa nút Ctrl và Alt(tùy từng bàn phím) nếu thấy xuốt hiện thì vào
    setting\control panel\Taskbar and start menu một hộp thoại xuốt hiện, bạn
    chọn thẻ Taskbar nếu thấy dòng auto-hide taskbar chọn thì bỏ chọn sau đó OK.

Đi một ngày đàng học một xe camat khôn

Ý minh nói ở đây là sau khi màn hình Wellcome xuất hiện song thì vào tới WIN nhưng mà không làm được gì cả.chỉ ấn được "Ctrl + Alt + delete" thôi chứ biểu tượng mất hết,ấn chuột phải hay trai thì đề không có hiện tượng gì và ân nút WINDOWN cũng không có hiên tượng gì cả.mọi phím đều không có hiện tượng gì ngoại trừ "Ctrl + Alt + delete".
    mặt khác mình cũng đã coppy file Explore.exe vào trong folde WINDOWN rôi nhưng cũng không được.
    Trường hợp này thằng bạn em cũng gặp phải cách đây 3 tháng, nhưng nó cài lại WIN là OK.Nhưng mà cứ gặp một nỗi gì cái là cài lại WIN thì còn gì là học hỏi nữa.
    Mình mong có được cách khắc phục sự cố này
    Thanks !

Like
    0
    Mình cũng mới sửa cái máy bị như thế này xong
    Do chạy chương trình nào đó dính virut nên nó khóa hết trơn luôn ko cho hiển thị chứ ko phải ai nghịch đâu các bác

Mình cũng có đọc ở đâu đó rồi là có thể copy file explore.exe từ máy khác vào,nhưng lúc đó ko có cái máy nào hết á!

Đành phải cài lại,và nhớ khi cài xong đừng vội nhấp vào ổ khác mà hãy cài chương trình diệt virut nào mới nhất và scan các ổ còn lại

Like
    0
    bạn repaire lại win đi, thường kiểu này không hết được virus trong ổ C: đâu, cách tốt nhất là cài lại

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết