Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Nokiakak Guest

Framework nào của NHibernate tốt nhất?

Chào mọi người.

Tớ đang làm 1 dự án dự kiến dùng NHibernate, nhưng không biết có framework nào tốt sử dụng NHibernate chia sẻ tới với nhé.

http://www.springframework.net/ cái này tớ cũng xem qua, nhìn nó cồng kềnh quá,.

Cảm ơn mọi người
    Quote Quote

Like
    0
    NHibernate bản thân nó là framework rồi mà bạn, NHibernate dựa trên Hibernate của JAVA còn cái bạn đang nhắc tới là Spring.net framework cũng dựa trên Spring framework của JAVA! Còn chọn Nhibernate hay Spring thì theo mình NHibernate là đủ rồi vì dù sao các dự án của .NET cũng ở tầm vừa và nhỏ, không cần quá cầu kì vì bản thân mỗi framework này cũng rất mạnh rồi !

Like
    0

Nokiakak Guest
    Chào bạn, Thanks bạn gởi ý thằng Castleproject, nhưng mình ko thích lắm vì nó config object trong file .cs luôn, trong khi mình thích dùng file XML hơn.

Mình đang implement theo dạng định nghĩa 1 entity riêng và business riêng, bọn Castle này nó nhét luôn 1 đống business trong entity luôn, nên ko thích lắm.

Bạn có biết framework nào khác không?

Thanks bạn

Like
    0
    Castleproject giống với Spring.net về nguyên tắc, mình chưa hiểu bạn nói "gói vào" là thế nào ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Nokiakak View Post
    Chào bạn, Thanks bạn gởi ý thằng Castleproject, nhưng mình ko thích lắm vì nó config object trong file .cs luôn, trong khi mình thích dùng file XML hơn.

Mình đang implement theo dạng định nghĩa 1 entity riêng và business riêng, bọn Castle này nó nhét luôn 1 đống business trong entity luôn, nên ko thích lắm.

Thanks bạn
    Bạn này vui tính thiệt, ở trên hỏi muốn dùng Nhibernate, vây mà cứ hỏi la còn framework nào khác ko? Mình cũng chịu

Nokiakak Guest
    Bạn hem hiểu hả? NHibernate là Nhibernate

Spring.net, Castleproject là framework sử dụng NHibernate, mình cần tìm những thằng như nó.

Nhưng nó với thằng Castleproject rườm rà quá, code 1 đống bên trong, mình muốn hỏi các bạn còn cái framework gọn nhẹ hơn hay không?

Đại ý như là mình cần tìm cách tổ chức dự án chia các layer, class theo mô hình 3 lớp mà rõ ràng ấy.

Thanks for reading!

Like
    0
    Ý bạn muốn hỏi mô hình lt MVC? với castleproject có monorails dùng khá dễ, với spring.net có springmvc. Hai cái này là đỉnh rồi, mình chưa biết cái nào hơn.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi Nokiakak View Post

Thanks bạn
    Bên dưới ActiveRecord (1 project trong Castle) là nhibernate mà bạn, thay vì mapping ra xml thì nó để mapping trong entity rồi khi run ActiveRecord sẽ dựa vào attribute mà generate ra thông tin mapping cho nhibernate. Cách tiếp cận của ActiveRecord là dựa trên chính bản thân thằng Entity cũng là provider (dùng các method từ ActiveRecordBase) cho thao tác trên database. Mình thì không thích cách này lắm (chỉ là cảm tính chứ chưa nhìn ra nhược điểm của nó). Nhưng bạn cũng có thể dùng trực tiếp Issesion của nhibernate bằng cách truy cập đến thuộc tính holder của ActiveRecordBase. Nhớ sử dụng SessionScope để không bị thiếu bộ nhớ
    Mình thấy Castle rất hay, không rõ có tool nào hay hơn thế nữa không

Like
    0
    Quote Được gửi bởi netwalker View Post
    Bên dưới ActiveRecord (1 project trong Castle) là nhibernate mà bạn, thay vì mapping ra xml thì nó để mapping trong entity rồi khi run ActiveRecord sẽ dựa vào attribute mà generate ra thông tin mapping cho nhibernate. Cách tiếp cận của ActiveRecord là dựa trên chính bản thân thằng Entity cũng là provider (dùng các method từ ActiveRecordBase) cho thao tác trên database. Mình thì không thích cách này lắm (chỉ là cảm tính chứ chưa nhìn ra nhược điểm của nó). Nhưng bạn cũng có thể dùng trực tiếp Issesion của nhibernate bằng cách truy cập đến thuộc tính holder của ActiveRecordBase. Nhớ sử dụng SessionScope để không bị thiếu bộ nhớ
    Mình thấy Castle rất hay, không rõ có tool nào hay hơn thế nữa không
    Đúng rồi, với những project nhỏ thì ActiveRecord là lựa chọn số 1.
    Nếu các bạn đã quen dùng Nhibernate, các bạn có thể dùng monorails với NHibernate mà không cần tới ActiveRecord.
    Điểm yếu của các thư viện OpenSource là thiếu tài liệu hỗ trợ. Nếu bạn muốn có hỗ trợ tốt có thể dùng thư viện Enterprise của Ms.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết