Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 45
    Like
    0

Dịch vụ ADSL của FPT! Tệ chưa từng thấy!!!

Thành phố Hồ Chí Minh, ngày 26/09/2007, lúc 23h50'.

Mình đã và đang xài ADSL thuê bao trọn gói của ADSL giá 250K/tháng (chưa VAT)được hơn 1 năm. Nay mình xin có ý kiến về ISP FPT.
    Tốc độ down ban ngày (7g -> 20g) từ host nước ngoài (mình dùng IDM và down từ host xịn, không bị hạn chế băng thông nha, máy không có virus, spyware, hay trojan gì ráo (mấy cái này khi gọi đến bộ phận kỹ thuật của FPT thường nói tốc độ chậm là do những yếu tố mình vừa nói trên)) chỉ được khoảng 35KB/s (quá rùa). Còn từ 20g trở đi thì khá hơn chút, đến 11g khuya thì cỡ 220KB/s. Đã vậy lâu lâu ( 1 tháng bị khoảng 5-6 ngày tốc độ down cực kỳ thấp, cả duyệt web cũng thế, không thể chấp nhận được, chỉ khoảng 25kB/s, chưa được 30KB/s nữa (đặc biệt là mấy ngày gần đây). Quá tệ đi thôi, ngồi chờ down mà muốn đập cả máy luôn!!! (Chịu không nổi). Còn tốc độ Upload tối đa khoảng 40KB/s (cả ngày và đêm). Do nhu cầu download của mình rất nhiều (thường down nhạc, phim, game, soft, ebook ...), mà tốc độ của FPT cứ rùa như vậy, nên bắt buộc mình phải đổi ISP khác thôi.
    Đây là ý kiến cá nhân của mình thôi. Mình không có thù ghét FPT gì cả. Mình nói điều này để các bạn đang và sắp có nhu cầu dùng ADSL nên suy nghĩ cho kỹ có nên đăng ký ISP FPT không.
    Chúc các bạn (trong đó có cả mình nữa) chọn được ISP tối ưu nhất.
    Quote Quote

Like
    0
    Tôi sài trọn gói 350k/tháng, mới được 1 tháng mà dạo này nó rớt mạng như sung. Tốc độ upload thì tệ khủng khiếp luôn tối đa lắm được 75kb/s, tốc độ down cũng khá nhưng so với cái bảng quảng cáo của nó thì 1 trời 1 vực

Like
    0
    tui thấy thằng nào cũng vậy,viettel,VNPT.. chẳng thằng nào tốt cả,tui đang xài thằng VNPT còn bực mình hơn ấy chứ,rớt mạng liên tục.

Like
    0
    3 thằng này viettel,VNPT và FPT, thằng nào tệ nhất pà con?

Like
    0
    Fpt Fptfptfptfptfptfpt

Like
    0
    Kính thưa các bác ! Em nói cho mấy bác nghe tốc độ gói cước của VNPT là thấp thất trong các gói cước tương đương. FPT vừa nâng dung duong đường truyền quốc tế lên gấp đôi. Theo tôi bạn nên sử dụng ADSL của FPT và Viettel. Đừng nên dùng VNN (vì nó đã rất chậm).Tôi đã sử dụng cả ba thằng. Nói chung dịch vụ thì chẳng tốt là bao.

Like
    0
    trong các thằng tôi từng xài thì tốc độ của VNPT là đúng với nó ghi trong hợp đồng

Like
    0
    Download chậm là do hạn chế băng thông, cái này thì bác dùng mạng nào cũng thế thôi, còn tốc độ thì các ISP chỉ cam kết tốc độ là từ cái modem của các bác cho đến máy chủ của họ thôi, còn thực tế mạng internet bị thắt cổ chai ở rất nhiều chỗ.
    nếu xét về mạng nào tốt nhất thì nên xem xét đến hạ tầng mạng, dung lượng kết nối quốc tế, khả năng dự phòng và tính ổn định, theo tôi mạng VNPT đạt được điều này

Like
    0
    Tôi xài VNPT 4 năm rồi nà ! hiện do nhu cầu nên muốn đổi sang isp khác !
    Tôi ở HCM ! xài gói 2 speed là : 786 kbps/ 384 kbps ! xài rất là ổn định ! 4 năm xài chỉ rớt mạng 3 lần ! nó truyền dữ liệu trên dây điện thoại có sẵn ko có cáp chi hết ! có điều nó mắc và gói tốc độ thấp quá ! Bạn nào có money và muốn ỗn định thì xài nó ! xài gói cao hơn ấy !

Hiện do nhu cầu nên tôi tính chuyển sang isp khác ! nhưng nếu nói sự ổn định thì VNPT là nhất và tốc độ thực tế củng gần với tốc độ quảng cáo nếu xài mà nói nó chậm thì có chăng các bạn đang xài gói thấp mà thôi!

Like
    0
    viettel tốc độ nhanh lại giá cả phải chăng, vnpt tốc độ nhanh nhưng giá hơi cao= hai isp này thích ở cái là cho khách hàng tự lắp moderm, FPT là khốn nhất chất lượng vừa tồi tệ, ép khách hàng mua moderm ...mới đọc bài báo thấy nó mới mua thêm băng thông, kèm theo lời quảng cáo khách hàng sẽ được hưởng tốc độ gấp đôi hiện nay, hy vọng là được 80KB/S, hiện giờ là 40KB/S gói 6m

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết