Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Tháo pin CMOS ra và lắp lại thì mới khởi động được

Máy tính của em có cấu hình PIII CPU 866,Ram 128,Card màn hình rời 16MB,lúc trước thì hoạt động bình thường nhưng gần đây khi gắn jack lấy tín hiệu ra loa thì máy bị treo và âm thanh thì nghe rất nhỏ,khi rút jack ra thì máy hoạt động bình thường nhưng bây giờ thì muốn khởi động máy thì phải cắm điện vào tháo cục pin CMOS ra và lắp lại thì máy mới khởi động được,máy chạy được 1 tiếng đồng hồ thì bị treo(có khi đang khởi động thì bị treo),bấm nút reset trên CPU vẫn ko có tác dụng phải rút nguồn ra và tháo lắp pin mới khởi động được,còn âm thanh thì vẫn nghe rất nhỏ.Em học bên điện tử nên ko rành về phần cứng máy tính lắm,mong các anh bên công nghệ thông tin giúp em khắc phục các sự cố này.Cảm ơn các anh rất nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    giải pháp tốt nhất là nênmua máy mới, giục nó vô thùng rát hhi`hi`hi`. cài lại win thử xem còn không? hoặc thay pin cmos

Like
    0
    sự cố của máy nghe hok đơn giản, tốt nhất bạn nên mang ra tiệm để sửa chữa..nguyên nhân có thể do mainboard bị hư or power.., để khắc phục buộc bạn phải thay linh kiện..

Like
    0

Máy tính hoạt động rồi nhưng bị bệnh mới

Sau khi tháo ra vệ sinh máy thì máy hoạt động bình thường nhưng sau một thời gian thì lại bị 1 triệu chứng rất khó hiểu là buổi sáng khởi động máy hoạt động bình thường còn buổi tối thì lần đầu tiên khởi động thì máy không lên phải rút nguồn ra và chờ vài phút cắm nguồn thì máy khởi động bình thường,nhưng chỉ khoảng 30phút máy lại treo, bấm reset ko ăn thua.Theo mọi người thì có phải do nguồn không vậy.Mong người chỉ giáo.Cảm ơn.

Like
    0
    tháo pin CMOS ra cho nó tung tăng chạy nhảy ở ngoài khoảng 20 - 30 phút. Sau dó lắp lại và chạy là OK. tui cũng từng bị tương tự vậy rùi.

Like
    0
    hix ! coi lại cẩn thận mấy cái jack cắm đi bạn loa với USB đó !

Like
    0
    Bạn nên vệ sinh lại toàn bộ case máy, kiểm tra bad sector ổ đĩa cứng, kiểm tra card màn hình.
    Theo tôi 68% tại card màn hình, 20% tại ổ đĩa cứng, 12% khác.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết