Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Lỗi không vào được một số trang Web, không thể post bài trên các diễn đàn

Máy em không hiểu sao không thể vào một số Web, hoặc khi đã vào được thì không thể link tới trang khác , vd: vào blog không thể conment cho ai, và khi chỉnh sửa cũng ko save được, chờ một lúc trình duyệt sẻ báo lỗi :
    Cannot find "http://360.yahoo.com/my_profile.html;_ylt=AsCfIExvl1pVzZM16Yvp4bSqAOJ3"

DNS Error - Server cannot be found

. Em đã quét virut nhiều lần vơi nhiều phần mềm khác nhau nhưng vẫn không đựoc . bác nào có cách giải quyết xin chỉ cho em với .Xin cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    vd thử coi là trang nào vậy ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bruce_lee View Post
    Máy em không hiểu sao không thể vào một số Web, hoặc khi đã vào được thì không thể link tới trang khác , vd: vào blog không thể conment cho ai, và khi chỉnh sửa cũng ko save được, chờ một lúc trình duyệt sẻ báo lỗi không tìm thấy link trang web ấy . Em đã quét virut nhiều lần vơi nhiều phần mềm khác nhau nhưng vẫn không đựoc . bác nào có cách giải quyết xin chỉ cho em với .Xin cảm ơn
    Chia sẻ cùng bạn!
    Mình cũng mới bị tương tự như bạn và cũng mới cài lại win!

Like
    0
    Mình không muốn cài lại Win vì có nhiều phần mềm quá cài lại cũng khá lâu với lại muốn xem mọi người có cách nào giải quyết không , nếu lại bị thì biết làm sao ? có một vài ý kiến cho rằng bị nhiểm trojan làm thay đổi cấu trúc cảu DNS sever :
    DNS Error - Server cannot be found cũng rất có lý nhưng mình đã dùng mọi cách để quét mà vẫn không tìm ra nó .
    Không lẻ phải cài lại Win sao ???

Like
    0
    Không còn ai có ý kiến nữa sao ?

Like
    0
    1/ Do nhiễm Virus
    2/ Máy có cài 1 chương trình chống virus (vd như KIS hay NIS) block kết nối.
    3/ Vào Start > Run > services.msc > restart lại service DNS Client.
    4/ Kiểm tra lại các config của Modem.
    5/ Nếu vẫn chưa được, gọi điện tới trung tâm nhờ kiểm tra kết nối.

Like
    0
    từ 1->3 mình đã làm rùi nhưng ko đưụoc , còn 4 thì modem dùng chung nhiều máy mà chỉ máy mình bị nên cũng ko phải bạn ơi , có phần 1 thì không biết thế nào nũa mình đã quét nhiều lần bằng nhiều phần mềm rùi vẫn ko đựoc .

Like
    0
    Mình cũng đang bị tương tự bạn đây, hay là do mình thay đổi IP trong phần config nên mới bị nhỉ ? Mình chỉ bị k vào đc chính web của mình http://inhanoi.net thjôi còn lại k bị ji` hết (

Like
    0

--»†(¯`°•L0v3st0ry•°´¯)†«--™ - Iu "cá mập" ^_^

Có một "thứ" đã thuộc về ấy, và nhất định sẽ chỉ thuộc về ấy!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cái này mình cũng từng bị rồi, đơn giản ấy mà, thấy mọi người thắc mắc mình post lên hy vọng có ích, đấy là do một số máy có vấn đề về DNS thôi, bình thường để auto nhưng nếu máy nào gặp sự cố này, không vào đưowj một số trang như bkav, truongtructuyen,..... có thể sửa llại DNS là oke, ở Preferred DNS server đặt: 208.67.222.222, dòng dười đặt 208.67.220.220, đảm bảo 100% chạy tất cả, ai có vấn đề gì pm nhé
    Được sửa bởi huyhoang201 lúc 20:27 ngày 04-10-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huyhoang201 View Post
    Có một "thứ" đã thuộc về ấy, và nhất định sẽ chỉ thuộc về ấy!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cái này mình cũng từng bị rồi, đơn giản ấy mà, thấy mọi người thắc mắc mình post lên hy vọng có ích, đấy là do một số máy có vấn đề về DNS thôi, bình thường để auto nhưng nếu máy nào gặp sự cố này, không vào đưowj một số trang như bkav, truongtructuyen,..... có thể sửa llại DNS là oke, ở Preferred DNS server đặt: 208.67.222.222, dòng dười đặt 208.67.220.220, đảm bảo 100% chạy tất cả, ai có vấn đề gì pm nhé
    vẫn ko làm đc bạn ơi

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết