Trang 13 / 29 FirstFirst ... 81011121314151618 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 284
    Like
    0
    bạn phải coi cái mục "ship"là có đến vietnam ko?>thì mới mua được!đương nhiên là bị thuế rồi

Like
    0
    Việt Nam thì hiện nay chưa có Zip code, mà mua laptop ma bác bảo gởi về VN thì ôi thôi, mắc hơn là bác ra Nguyễn Kim hay Thế giới di động mua đó. Mình thấy khi mua Laptop ở Mỹ, người ta chủ yếu là xách tay về thôi

Like
    0
    bác nào làm Conest 24 Visa rồi thì thử add paypal thanh toán xem đc ko, cho em tham khảo với

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pdmhung View Post
    Việt Nam thì hiện nay chưa có Zip code, mà mua laptop ma bác bảo gởi về VN thì ôi thôi, mắc hơn là bác ra Nguyễn Kim hay Thế giới di động mua đó. Mình thấy khi mua Laptop ở Mỹ, người ta chủ yếu là xách tay về
    thôi
    pác nói đúng rồi đó!mua ở vn cao hơn khoang 30%

Like
    0
    mua cái gì không phải ship về thì nên mua, còn không thì đắt hơn ở VN.
    Nếu mà không bị thuế má nhì nhằng cộng phí vận chuyển thì tuyệt quá, mua con innova trên mạng có 9,795 USD. Trong khi mua tại VN tới 29,500 USD

Like
    0
    Tình hình mua hàng trên mạng coi bộ khó khăn đủ điều nhỉ! Lúc làm cái thẻ thấy háo hức lắm, bây giờ sao nản quá!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pdmhung View Post
    Việt Nam thì hiện nay chưa có Zip code, mà mua laptop ma bác bảo gởi về VN thì ôi thôi, mắc hơn là bác ra Nguyễn Kim hay Thế giới di động mua đó. Mình thấy khi mua Laptop ở Mỹ, người ta chủ yếu là xách tay về thôi
    Chết chết, các bác đọc lại mấy bài trước về mua bán qua mạng đi. Mà chủ đề này là nó về thẻ Connect24 Visa mà, coi chừng khéo lộn sân, thẻ đỏ đó.

Đúng ra tôi không post bài vì không đúng chủ đề, nhưng thấy bác pdmhung tư vấn kiểu này thì...chết. Sao bác pdmhung lại nói là VN không có Zip code? Xin thưa, VN có 64 Tỉnh thành, có 64 zip code. Ví dụ: SGN 70000; HAN 10000. Bác nào cần khai báo thì nhớ nhé. Còn những tỉnh thành khác, bác nào cần cứ pm cho tôi, tôi chuyển cho.

Bác làm cho Nguyễn Kim hay sao mà lại kêu mọi người ra đó mua? Có ai kiểm soát được chất lượng hàng của mấy ông đó không?

Tôi mới mua 1 cái laptop 1405 của www.Dell.com, mua theo dạng customize (lựa theo ý)giá 765$, ship về VN thêm 35$ vận chuyển (có bảo hiểm)của UPS. Thuế 15% nữa.Ở VN có cái giá này không ạ?

Nhưng, như tôi đã nói ở chủ đề khác, không nên chuyển hàng giá trị cao về VN bằng bưu điện, rất dễ mất hoặc méo mó...Xách tay về là hay nhất.

Thân

Like
    0

Code các tỉnh thành trong nước

Quote Được gửi bởi realman712001 View Post

Sao bác pdmhung lại nói là VN không có Zip code? Xin thưa, VN có 64 Tỉnh thành, có 64 zip code. Ví dụ: SGN 70000; HAN 10000. Bác nào cần khai báo thì nhớ nhé. Còn những tỉnh thành khác, bác nào cần cứ pm cho tôi, tôi chuyển cho.

Tôi mới mua 1 cái laptop 1405 của www.Dell.com, mua theo dạng customize (lựa theo ý)giá 765$, ship về VN thêm 35$ vận chuyển (có bảo hiểm)của UPS. Thuế 15% nữa.Ở VN có cái giá này không ạ?

Thân
    Bác Realman cho anh em cái code của Nha Trang đi. Mà cái code này có được quốc tế công nhận không vậy, ý tôi nói là nhập code này vào form mua hàng thì có được chấp nhận không?

Thuế 15% bác nói là thuế nhập khẩu hàng phi mậu dịch à, hay là theo biểu thuế nhập khẩu thông thường giống như khi doanh nghiệp nhập cả lô máy tính xách tay về bán lại trên thị trường trong nước?

Like
    0
    Cám ơn bác realman712001, chắc tại em cập nhật thông tin hơi chậm. Em mới tìm ra cái này trên trang của TNT có code của các tỉnh ở VN, đăng cho anh em tham khảo
    http://www.tnt.com/country/vi_vn/dan..._ma__b_u0.html
    Thấy trong đây nó ghi mã của TPHCM là 70999, chứ không phải 70000 như bác nói, em biết cái mã này lâu rồi, nhưng hình như là không phải chính thức, vì cũng khoảng gần đây em mới đọc báo thì được biết VN đang xây dựng mã bưu chính thôi, chứ chưa có
    http://www.hanoitelecom.com.vn/tin_t...?news_id=22379
    mà sao bác ship về VN hay vậy, trên trang web của Dell, em chẳng thấy VN ở đâu cả, chọn Mỹ thì cũng không thấy ghi là ship về VN, có gì bác chỉ giùm, nếu rẻ em cũng muốn mua một cái
    Được sửa bởi pdmhung lúc 15:03 ngày 25-09-2007

Like
    0
    Bác Singapore: Cái List của bác pdmhung hay lắm đó, các bác cứ thế mà theo. Tuy nhiên, vì TNT mới khai thác thị trường nội địa VN nên chưa cập nhật hết tất cả.

Thuế tôi nói là phi mậu dịch.

Bácpdmhung: Ngộ nhận, ngộ nhận. Xin lỗi nhé, tôi là người của UPS. UPS và DELL, IBM, Toshiba là đối tác B2B, nên nếu tôi ở VN mà mua máy của thị trường Mỹ (vì Dell.com là dành riêng cho Mỹ mà), thì tôi phải khai báo hồ sơ cá nhân với Dell, Dell sẽ xác nhận với UPS USA mất khoảng 1-2 ngày sau khi xác minh thì mới mua được, hơi lách cách nhưng mua được giá rẻ. Còn phí vận chuyển về VN thì tôi phải trả như mọi người, thuế thì xin được...miễn.

Do đó, nếu các bác muốn mua trên Dell.com, tốt nhất là có người nhà bên đó mua rồi ship về, hoặc xách tay là tối thượng. Tuyệt đối đừng mua đồ laptop và DTDĐ cũ, nếu HQ VN làm đúng luật thì hàng sẽ bị tịch thu, nếu "thương" các bác thì sẽ cho khai hàng nhưng phải trả thuế theo giá hàng mới tại thị trường VN.

Vài dòng góp ý
    Thân

Trang 13 / 29 FirstFirst ... 81011121314151618 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết