Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 23
    Like
    0
    Bạn à chỉ có lọc MAC thui chứ hide SSID sao máy tính tìm được SSID mà connect được !!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranmyphuc1988 View Post
    Bạn à chỉ có lọc MAC thui chứ hide SSID sao máy tính tìm được SSID mà connect được !!!
    Mình tạo SSID thì mình khai báo để vào đc, hide để người khác ko thấy SSID thôi, hình như AP nào cũng có chức năng không quảng bá SSID cả.

Like
    0
    Hiểu ý bạn rùi !!!!
    Nhưng mà việc giấu hay không cũng không quan trọng đâu bạn , bởi vì với một phần mêm chuyên dụng bắt gói tin người ta có thể thấy được SSID , MAC khi user đăng nhập .
    Sau đó , họ dùng 1 chương trình đổi MAC , thì xem như có thể truyền thông bình thường !!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranmyphuc1988 View Post
    Hiểu ý bạn rùi !!!!
    Nhưng mà việc giấu hay không cũng không quan trọng đâu bạn , bởi vì với một phần mêm chuyên dụng bắt gói tin người ta có thể thấy được SSID , MAC khi user đăng nhập .
    Sau đó , họ dùng 1 chương trình đổi MAC , thì xem như có thể truyền thông bình thường !!!
    Thế phải làm sao để ko cho họ sài ké tốt nhất hả bác?

Like
    0
    NẾu có điều kiện bạn nên bảo mập bằng WAP2, hay triển khai chứng thực bằng 802.1x bằng ACS server

Like
    0
    hehe, đi đâu cũng thấy Phúc tham ja cả, kiến thức sâu thiệt, cho mình nhận Phúc làm sư phụ được không. Lần trước u chỉ cho mình về vấn đề truy nhập mạng khi bị cản bằng cách lọc MAC đoá.

Like
    0
    EM mới tập tành vào nghề hà !!! Đâu dám làm sư phụ cùa ai , hiện tại em đang tiếp tục tìm hiều về Wireless hi vọng một ngày nào đó , chúng ta sẽ có dịp gặp mặt và hỗ trợ nhau , cùng phát triển !!
    Anh hen!!!

Like
    0
    Thế Phúc đang tìm hiểu cả về Wimax nữa ah. Mình cũng đang muốn tìm hiểu thêm về nó but không biết bắt đầu từ đâu, lúc trước down cái chuẩn 802.16f&802.16e về nhưng mà đọc chả hiểu ji hết, thấy ngán quá nên không tìm hiểu nữa. Nếu Phúc biết về nó thì cho lời khuyên với. Tks nha. Mạo muội hỏi Phúc vì thấy phúc để @wimaxpro.org.

Like
    0
    À !!! Anh có thề vào www.wimaxpro.org để tìm hiều tài liệu, nêu lên thắc mắc về wimax nói riêng và các công nghệ wireless khác.

Cuốn sách , theo em _anh nên đọc đầu tiên là "Fundamental ò Wimax" (có thể downlooad ở diễn đàn Wimaxpro.)

Chúc anh vui!!!

Like
    0
    Cảm ơn Phúc nhiều. Cuối tuần vui vẻ.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết