Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Xin hỏi làm thế nào để cài Win mà không có ổ CDRom

Các Anh Em thân mến !
    Đã từ lâu mỗi khi ra dịch vụ in-tê -nét ở gần nhà Tôi thường thấy các PC ở đó hoàn toàn khong có cái nào có Ổ đĩa CD cả hỏi ra thì biết là khi cài đặt operaSystem và các Software khác họ đều dùng theo lối cài đặt từ máy này xang máy khác rất nhanh và tiện dụng . sau này mỗi khi máy hỏng , không boot được vào hệ điều hành thì họ lại cho khởi động lại và ngay từ khi máy bắt đầu BOOT đã có hai lựa chon , một cho ta vào Windown , Hai cho ta vào Dos hay cái gì đó tương tự hay sao đóa và họ cho máy khởi động lại theo sự lựa chọn thứ hai và thực hiện GHOST lại máy mà không cần đến hỗ trợ của ổ CDRom
    Là NewBie đặt câu hỏi có phần hơi lủng củng và khó hiểu , mong anh em đọc hiểu ra vấn đề và cung cấp cho Tôi tài liệu nào đó nói về :
    1 - Cài đặt hệ điều hành từ mạng
    2 - Ghost mà không cần có ổ cdrom
    Vậy thui mong anh em chỉ giáo cho ! nếu đã có bài viết về vấn đề này roài , thì anh em nhớ cho Lão Đệ 1 link nhá và delete bài nầy dùm cho hê hê
    Kính chúc Anh em sức khỏe và hạnh phúc
    Quote Quote

Like
    8
    Ghost ko dùng ổ CD: Chương trình và bản Ghost đã có sẵn trong máy, khởi động máy vào Dos rồi chạy Ghost thôi.
    http://lhp4u.com/forum/showthread.php?t=173

Like
    0
    ko có ổ cd lấy đâu ra chương trình ghost

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Like
    20
    File Gohost là một file như các file khác.
    1. Bạn có thể copy vào HDD của bạn bằng cách lấy HDD ra và copy từ máy khác.
    2. Hoặc dùng HDD BOX ổ rời USB có file Ghost trong đó copy vào HDD của bạn.
    3. Không có ổ CD hay DVD thì copy bằng Floppy bằng cách ZIP/RAR cái Ghost file từ một ổ khác thành ra nhiều Floppy nhỏ.
    4 Copy vào USB Flsh drive từ máy khác rồi copy lại vào HDD của mình.

Không có ổ CD/DVD thì khó làm chớ không phài là không thể làm.

Like
    0
    Bạn hoangcongtu_003, không nên post những bài như thế này lên diễn đàn. Thực ra tôi cũng chưa nghe boot CD mà không có ổ CD mà cài được HDH nếu ai biết thì chỉ đi, Cho anh em mình lĩnh giáo.

Like
    0
    Admin ơi Tiễn khách
    hix, chưa đủ 30 char

Like
    0
    Quote Được gửi bởi daibd View Post
    Bạn hoangcongtu_003, không nên post những bài như thế này lên diễn đàn. Thực ra tôi cũng chưa nghe boot CD mà không có ổ CD mà cài được HDH nếu ai biết thì chỉ đi, Cho anh em mình lĩnh giáo.
    nói như bạn máy không có CD thì không có HDH chạy à. Đừng nói như thế người ta cười cho đấy.
    Có rất nhiều cách cài đặt HDH window, chẳng hạn bạn dùng USB chứa Source Win sau đó cài đặt cũng là 1 cách; hoặc nhờ bạn chép source vào HD của mình sau đó đem về cài đặt; có một cách rất nhanh và không mất nhiều thời gian đó là: bạn ra dịch vụ mua một cái đĩa CD chứa HDH window đã Ghost full, nhờ chép sang HD (hay USB) của bạn sau đó đem về chạy Ghost để setup HDH vào máy bạn.

Like
    0
    cài win mà không có ổ cd thì làm như sau: đầu tiên bạn phải chép bộ cài đặt vào HDD sau đó vào dos chạy file setup.exe khi nó hoi bạn cài vào ổ nào thì bạn cho vào ổ C thôi. còn không có win làm sao boot vào dos được thì bạn coi lại trong diển đàn.

Like
    0
    còn ghost mà không dùng đĩa còn dơn giản nữa chẳng qua là khi cài win người ta cài có dos thôi. quán net nào mà chẳng làm thế.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết