Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Cách đơn giản nhưng hiệu quả tiêu diệt được đa số virus USB !!!

Nhiều lần mình bị mấy con virus USB (phim HOT.exe, forever.exe, secret.exe)này phá liên tục nên mình muốn chia sẻ các bạn 1 mẹo nhỏ khắc phục (có lẽ tạm thời thôi)
    Sở dĩ loại virus này tạo file autorun.inf và các file thực thi (dạng.exe) đồng thời tác động đến registry, tạo ra những khóa như : ẩn menu folder option, ẩn task manager...là do nó đã sửa đuờng dẫn file c:\windows\system32\userinit.exe và tạo 1 file khác là c:\windows\userinit.exe.
    Cách khắc phục như sau:
    1.Dùng phần mềm ProcessXP (download hoặc trong Hiren's boot)kill thằng userinit.exe (tốt nhất nên del tree).
    2. Vào thư mục c:\windows search file userinit.exe và xóa file do virus tạo ra (c:\windows\userinit.exe)
    3.Start=>Run=>Gõ regedit . Tìm đến khóa Hkey_local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\winlogon. Sửa đuờng dẫn file userinit.exe cho đúng là C:\Windows\system32\userinit.exe.
    4. Đến đây ta đã tạm thời khống chế Virus USB rồi, việc cần làm sau cùng là dùng chuơng trình AV cập nhật mới mà quét file .dll của virus thôi.
    Chúc các bạn thành công! ^_^
    Bài này mình ko có chôm của ai hết nhá. Ai làm dc thì thx mình cái cho vui nào
    Được sửa bởi pumpman lúc 03:43 ngày 13-12-2008
    Quote Quote

Like
    0
    Thank nhiều. Virus trên USB đúng là thảm họa đối với nhiều người

Like
    0
    Lỗi Trình IE

--------------------------------------------------------------------------------

hiện nay máy mình đang bị tình trạng lỗi trình IE

mô tả lỗi như sau

khi gõ vào IE google.com nó hiện ra 1 trang khác google nhưng trên thanh IE lại là địa chỉ google.com
    mỗi lần và google.com là phải refresh cả chục lần mới vào được xong lại vẫn đâu vào đấy -> chán chưa

đây là lỗi gì, cách khác phục

liệu đây có phải là virus kô, mình ít khi lướt web lắm chủ yếu vào dienanh.net gamevn.com bongdaso.com ... và 1 số trang nổi tiếng
    nếu là virus thật thì co thể là từ USB

thanks all help

Like
    0
    Cám ơn pumpman nhé! Cho mình copy bài của bạn post lên cho các bạn mình biết với nhé.

Like
    0
    Dùng phần mềm USB Disk Security , nhẹ và hiệu quả . Diệt hầu hết các loại virus usb . http://www.mediafire.com/?5wgnzjjywoj

Like
    3
    Tùy loại thôi Gặp kon cao tay vẫn chết á

Like
    0
    Cho mình copy nó vô blog mình nha. Để share với mọi người í, cám ơn bạn nhìu

Like
    0
    chào cả nhà ! mình có cái usb nó bị làm sao ấy mà fomat rồi nó vẫn còn dữ liệu ai biết xin chỉ giáo giùm ! cảm ơn nhiều !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi IT_Amateur01 View Post
    Lỗi Trình IE

--------------------------------------------------------------------------------

hiện nay máy mình đang bị tình trạng lỗi trình IE

mô tả lỗi như sau

khi gõ vào IE google.com nó hiện ra 1 trang khác google nhưng trên thanh IE lại là địa chỉ google.com
    mỗi lần và google.com là phải refresh cả chục lần mới vào được xong lại vẫn đâu vào đấy -> chán chưa

đây là lỗi gì, cách khác phục

liệu đây có phải là virus kô, mình ít khi lướt web lắm chủ yếu vào dienanh.net gamevn.com bongdaso.com ... và 1 số trang nổi tiếng
    nếu là virus thật thì co thể là từ USB

thanks all help

Bạn mở file c:\windows\system32\drivers\etc\hosts bằng notepad

xóa hết tất cả các dòng, chỉ chừa lại 1 dòng sau thôi:
    127.0.0.1 localhost

-------
    chúc may mắn

Like
    0
    Cám ơn bạn, chúc vui .

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks