Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Cần chú ý ! Tại sao không dùng được Headphone( có microphone )

Các huynh xem giúp em đây là lỗi gì?. Em có mua 1 cái Headphone có microphone nhưng khi cắm vào máy ( theo đúng cổng headphone thì không nghe thấy gì ) nhưng khi cắm vào cổng của Loa thì lại nghe được ( em muốn nghe qua Loa và headphone ).Cho dù đã chỉnh ở Master volume .
    Quote Quote

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi themcuc View Post
    Các huynh xem giúp em đây là lỗi gì?. Em có mua 1 cái Headphone có microphone nhưng khi cắm vào máy ( theo đúng cổng headphone thì không nghe thấy gì ) nhưng khi cắm vào cổng của Loa thì lại nghe được ( em muốn nghe qua Loa và headphone ).Cho dù đã chỉnh ở Master volume .
    Không hiểu ý bạn là "cắm vào cổng của Loa thì lại nghe được" là sao? có pải bạn cắm loa vào ngõ line out thì nghe loa được còn cắm phone vào ngõ line out thì không nghe được phải không?
    - Nếu không nghe được thì cái phone có vấn đề, hay bạn cắm trật chỗ ?
    - Nếu muốn vừa nghe bằng loa và phone thì mình mua cái bộ chuyển audio từ 1 ra 2 (ra tiệm điện tử nói mua bộ chuyển 1 ra 2 audio đầu 3 ly là người ta biết liền) vậy là vừa nghe bằng loa và phone, khi nào không cần nghe loa thì vặn volume nhỏ xuống.

Like
    20
    Cổng Head phone ở đằng trước hay sau?
    Cổng Loa ở trước hay sau?
    Đôi khi cắm ở đàng sau nghe mà cắm ở đàng trước không nghe thì coi lại coi ờ phía trước có connect vào mother board hay không?

Like
    1
    cổng màu đỏ hoặc có hình micro, ngoài ra bạn vào Volume Control (nhấp kép chuột vào biểu tượng cái loa ở góc màn hình), chọn Options/Properties-> chọn Microphone->ok, bõ dấu kiểm Mute (tắt chế độ Mute đi)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Cổng Head phone ở đằng trước hay sau?
    Cổng Loa ở trước hay sau?
    Đôi khi cắm ở đàng sau nghe mà cắm ở đàng trước không nghe thì coi lại coi ờ phía trước có connect vào mother board hay không?
    Em chỉ có cổng ở đằng sau thôi. Có khi là do chưa cắm zắc . Nhưng em chẳng biết cắm như thế nào chỉ biết trong máy có cái dây thừa chưa cắm ( lần trước đi sửa thợ nó tháo ra ).Zắc cắm này có bốn lỗ ở đầu . Em nhìn trên main thì chỉ có hai chỗ là cắm được ( đầu nhận có bốn chân ). Một cái ở sau chỗ cắm loa và headphone, một cái ở sau cổng USB ( main của em nó là đồ cổ anh ạ ).Mà không biết cắm chiều nào ( không cẩn thận cháy cái thế là toi đời ). Không thể hấp tấp được.
    Anh xem giúp em nhá . Cảm ơn anh !

Like
    20
    Nếu ở phía sau (build on Motherboard) thì chỉ có cổng Loa tôi chưa bao giờ gặp loại cổng cắm headphone. Bạn coi lại kỷ coi có phải là có cổng cho Loa và còn có cổng cho headphone nửa à?

Like
    0
    vào controlpanel chọn vào sounds and audio devices trong nút advance nhấn vào chọn cho đúng hệ thống sound của main, như là 4.1, 5.1.....(mặc định nó là deckstop stereo speaker nên chỉ có 1 đường ra tiếng) khi đó sẽ có 2 đường ra tiếng

nếu không được thì post lên chỉ tiếp cách nữa ( nhưng nhớ coi kỹ sound trên main là mấy chấm nha)
    good luck

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Nếu ở phía sau (build on Motherboard) thì chỉ có cổng Loa tôi chưa bao giờ gặp loại cổng cắm headphone. Bạn coi lại kỷ coi có phải là có cổng cho Loa và còn có cổng cho headphone nửa à?
    Vầng anh ạ có cả cổng cho headphone và microphone ( màu của cổng giống màu của zắc headphone và có cả biểu tượng chỉ dẫn ở cổng anh ạ . Không biết có phải mình chưa cắm zắc ở trong main không, tại vì có cái dây thừa trong máy ( em chẳng biết cắm ở chỗ nào)) . Máy của em là dòng p3 có 900MHz thôi anh ạ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tran_phong View Post
    vào controlpanel chọn vào sounds and audio devices trong nút advance nhấn vào chọn cho đúng hệ thống sound của main, như là 4.1, 5.1.....(mặc định nó là deckstop stereo speaker nên chỉ có 1 đường ra tiếng) khi đó sẽ có 2 đường ra tiếng

nếu không được thì post lên chỉ tiếp cách nữa ( nhưng nhớ coi kỹ sound trên main là mấy chấm nha)
    good luck
    Cảm ơn anh !
    Em thử theo cách của anh nhưng vẫn chưa được anh ạ . Máy của em dòng p3 (đồ cổ ).Không biết có phải chưa cắm zắc trong máy không ?

Like
    0
    Bạn cho biết mấy cổng cắm đó màu gì, nếu như là sound onboard dòng P3 thì thường có 3 lỗ, màu hồng là mic, màu xanh da trời là line in, màu xanh lá là line out, bạn chỉ có thể cắm loa/headphone vào cổng màu xanh lá thôi, còn đối với những sound card rời thì màu sắc vẫn tương tự, trừ loại 4.1 có thêm màu đen và 5.1 lại có thêm 1 cái màu vàng hay là màu cam nữa, platinum của creative thì chỉ độc 1 màu thôi!!!
    Được sửa bởi jasonch lúc 11:29 ngày 08-09-2007

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết