Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25
    Like
    0

Vui lắm ! cách copy đĩa CD vào máy.

híc . Em gà quá các bác thông cảm chuyện đơn giản như thế này cũng phải hỏi nhưng mà thật tình là em hok bít các bác ạ. Giúp em với nhé. chuyện là thế này: em muốn copy đĩa CD vào máy nhưng mà không biết cách nào copy cho nhanh. Mỗi lần copy phải đợi khoảng 15 phút mới copy xong. Mà em thấy có chú, chú ấy làm nhanh lắm chỉ cần nhấn mấy lần chuột là xong. phải làm thế nào? media nhà em lạ không có phần copy CD thế thì phải làm sao ạ? mong các bác trả lời giúp em. Thanks các bác nhìu nhìu!
    Quote Quote

Like
    20
    Nói cho rỏ thêm là copy CD loại gì? Nhạc, phim hay Software v.v.
    Hình như bạn muốn nói là copy Music CD thành ra MP3 vào HDD?
    Và bạn dùng soft gì đề copy vậy?
    Trình bày rỏ ràng thì dể giúp ý kiến.
    Nếu copy MP3 từ dĩa CD nhạc thì dùng Rip trong Windows Media Player.
    Copy CD ra thành CD thì dùng Nero Express

Like
    0
    đúng roài. Nhưng mà tui chẳng biết sử dụng Zip kiểu gì? khi cho đĩa vào bật media->zip, trong zip có hiện lên tất cả các bài hát có trong đĩa nhưng mà hic không biết copy ra thế nào? cho chạy zip hết hả? tui cho chạy thử rồi nhưng mà chạy lâu lắm mà chạy xong zip cũng chẳng biết làm gì tiếp theo cả. Mà không có cách nào nhanh hơn hả bác? bác hướng dẫn cụ thể cho em nhé. em Gà mừ!

Like
    0
    Dùng ngay tool có sẵn tích hợp trong Windows Media Player là tiện nhất rồi. Hoặc nếu bạn ko thích thì có thể dùng JetAudio, cái này Rip CD nhanh hơn WMP nè.

Like
    0
    Trong khoảng thời gian nó rip thì bạn làm việc khác ,mình thấy cũng nhanh thôi có gì đâu

Like
    0
    bít là thế nhưng ma không còn cách nào nhanh hơn à? vì mọi người copy tui thấy nhanh lắm không lâu như thế. Nên tui hỏi xem có bác nào có chiêu gì siêu không mà. Mà khi để nó zip xong thì làm sao nữa hả các bác? chỉ dẫn cụ thể cho em với, chứ qua qua thế này em chịu chẳng biết là thế nào cả các bác ạ. hic . Help me! chumiza.

Like
    0
    RIP chứ ko phải ZIP nhé bạn

Bạn mở WMP lên > click vào RIP > sau đó check vào những bài nào muốn Rip > rồi click vào CopyCD là được mà. (Có thể chọn định dạng xuất ra cho tập tin là .mp3 hay .wma = cách cấu hình trong Options)

Like
    20
    Vào tools - Option trong WMP và coi tab Rip Music.

Like
    0
    Cám ơn 2 bác đã chỉ bảo. Em về nhà làm thử, nếu có gì em lại hỏi tiếp. hì . thanks các bác nhiều!

Like
    0
    Công đoạn RIP audio track nhanh hay chậm ngoài vấn đề độ dài của CD đó ra thì phải lệ thuộc vào CPU và RAM thôi, vì nó phải chuyển audio track sang định dạng nén MP3/WMA, độ nén càng cao thì xử lý càng chậm, muốn nhanh hết cở thì chọn Loseless, cái CD có nhiêu thì RIP xuống HDD vẫn nhiêu đó MB! hihihih!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết