Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Máy bị gì đây khó hiểu quá ah?????

Máy bị gì đây khó hiểu quá ah?????

Mọi ng đọc kỹ nha dễ điên lắm đó

Tình hình là máy hình ko hiểu sau 1 tuần nay hãy vào game chơi là treo máy,mà nhựng game đó từ đó h máy mình chơi ko bị treo,h mới bị,cấu hình game yêu cầu máy mình đáp ứng dc ,ram 1gb vga 256. Mình thử vệ sinh lại máy,thoa keo tản nhiệt cho cpu ,lau quạt,ram…Rồi dọn dẹp ổ đĩa ,xóa hết các CT nặng và ko cần thiết.Nhưng vào game vẫn bị treo

Mình đã thử quét virus bằng kav nó báo máy bị w32.polip.pe và đã diệt ,khí quét mình cũng tắt system restore,vào game vẫn bị treo,tức lên mình chia lại luôn ổ hdd rồi cài lại win,vô máy mình cài lại game vừa chơi tý lại bị treo máy,mà ko phải chỉ có game đó nhưng game khác vào cũng bị treo.

Nhưng nghe nhạc xem phim vẫn bình thường mình đã thử xem phim suốt 5-6 tiếng mà máy vẫn ko treo,nhưng mấy ngày sau vào game vẫn cứ bị treo tức điên lên mình lại restart máy 3,4 lần như thế.thế rồi khi bật nhạc lên nghe dc 3-4phut là nó treo luôn cái máy .Sang ngày hôm sau mình bật lên lại để xem phim nó cũng treo máy luôn.THế là suốt ngày hôm đó mình ko dung máy,sang ngày hôm sau nữa thì máy lại nghe nhạc xem phim bt chỉ có chạy game là treo.rổi 3-4 ngày sau chạy chương trình hay xem phim vẫn ko bị treo nhưng vào game tý là treo máy,mà hãy cố gắng restart nhiều lần thì chạy mấy chương trình kia máy cũng bị treo luôn .

1, Vậy cuối cùng máy mình bị gì đây các pro???

2.Con w32.polip.pe có tác hại thế nào?

3.Mình muốn mua 1 card vga 512mb thì nên mua ASUS hay GF cái nào tốt hơn,cái mình đang xài là GF

4.Mình muốn mua 1 ổ đĩa DVD chuyên ghi đĩa thì nên mua hiệu gì?
    Quote Quote

Like
    0
    cài lại win7 hoặc vista.xp .không thỳ bung file ghost là oke thôi

Like
    0
    bạn cài lại DirectX 9.xx lại nhé
    bạn muốn mua một cái VGA 512mb thì có rất nhiều loại còn cái bạn nêu GF gì đó nếu mình hiểu đúng thì là Geforce có đúng không ? Nếu đúng thì bạn nên biết rằng Gefoce không sản xuất VGA nhé nó chỉ là GPU thôi còn nếu có thì chỉ là hàng Nhái. bạn có thể mua một vài loại sau giá tầm tầm : như dòng GPU ATI 3650,4670 (con này rẻ và ngon ), hoặc Nvidia 8600GTS thêm chút thì lấy 9600;

Like
    18
    1.nghi ngờ nhất là nhiệt độ của CPU rồi đến HDD
    2.Không biết
    3.Tùy,bạn có bao nhiêu tiền,cấu hình hiện tại ntn?đặc biệt là ngồn.GF và AMD(trước là ATI)là hãng sản xuất GPU,còn Asus,Gigabyte,MSI,EVGA...là hãng thứ 3 chuyên sx card lấy từ 2 thằng trên)
    4,Pioneer,HP,Liton

Like
    0
    mình đã từng gặp như bạn rồi , bựt cả mình , nhung cuối cùng mình đã tìm ra bệnh của nó chính là mấy tụ lọc nguồn 5V , 12V , 3.3V trong power ( họp nguồn , bạn hảy thay mấy tụ lọc nguồn đó sẽ hết ngay bệnh đó
    - cảd màng hình ECS –PCI- EX ECS -512 Mb(N8400GS2-512DS –F)
    Geforce 8400GS- TV Out –HDTV –DVI -64 bit 830.000 36Th

Like
    0
    Mình nghĩ do nguồn bạn khi chạy game thì nó bị sụt áp vì vậy nó bị khởi động lại.
    Nếu bị HDD thì nó sẽ treo máy

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Mình nghĩ vấn đề là ở cái HDD rồi, bạn thử dùng Hiren boot kiểm tre xem có bị Bad ổ kô? bạn làm thử xem nhé.

Like
    0
    Tốt nhất ghost lại cái là biết ngay. Đỡ mất công ngồi tìm hiểu bạn à

Like
    0
    Bán đi mua máy mới, làm gì phải xoắn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết