Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    638

Phát triển domain Edu với nội dung tin tức cần giấy phép gì

MÌnh đang quản lý 1 domain Edu.vn
    Domain này hồi trước là phiên bản tiếng anh của một tổ chức trong nhà nước. Và họ đã quên duy trì domain. Mình may mắn đã lấy được.
    Mình đăng ký domain .EDU này dưới hình thức là một cá nhân, còn thủ tục như thế nào dể đăng ký được với trung tâm VNNIC thì mình không biết.
    Mình đang có hướng làm một trang tin tức về giáo dục.
    Vậy thì mình cần làm thủ thục gì.
    - Giấy phép gì? có phải là mạng xã hội hay không?
    - Nếu sau này phát triển, với thông tin cá nhân mà đăng ký Edu.vn như vậy thì có bị lấy lại hay không.
    Cảm ơn mọi người quan tâm và nhiệt tìn giúp đỡ.

Nếu vấn đề phát triển webiste tin tức về giáo dục của mình không khả thi thì mình nên phát triển theo hướng nào?
    LOL
    Quote Quote

Like
    638
    , buồn quá, em hỏi từ hôm qua tới giờ, các bác cho em ý kiến với ạ
    LOL

Like
    82
    Chào bạn!
    Trước hết nói về tên miền, tên miền .edu.vn thì về mặt phổ biến tới người tiêu dùng thường là giành cho các tổ chức giáo dục, tuy nhiên không ai giới hạn cá nhân đăng ký sở hữu cả. Bạn hoàn toàn có thể đăng ký và vẫn tiếp tục duy trì nó mà không cần thêm giấy phép gì.

Về website tin tức giáo dục, theo đúng quy định thì bạn cần có giấy phép của Sở Thông Tin truyền thông cấp tỉnh/ Cục Báo Chí Phát Thanh Truyền Hình/ Bộ TTTT cái này là tùy thuộc vào nội dung trên site của bạn theo hướng nào và quy mô như thế nào sẽ quy định do đơn vị nào cấp.
    Giấy phép này thường là Giấy phép ICP. Phí cấp 1 giấy phép như thế này theo giá dịch vụ thị trường hiện nay khoảng 15 triệu/trang. Còn biết chỗ thì 7 triệu/trang.
    Các giấy phép này chỉ cấp cho tổ chức đại diện website, cá nhân không được cấp.
    Còn thực tế với 1 trang tin tức cá nhân thì theo mình bạn không cần cái này, thậm chí cả tổ chức mà web chưa lớn mạnh, vì nói thật là nước mình quản lý lỏng lẻo lắm! Có mấy trang đăng ký đâu.
    Về hướng phát triển, nếu chỉ là các tin tức giáo dục đi copy từ các báo về thì bạn đừng làm, hoặc có thì chỉ làm chơi thôi, bạn nên nghĩ đến 1 hướng nào đó mới mẻ chút liên quan đến thương mại hóa giáo dục theo mình có khi hay hơn.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    14
    Giờ thấy reg .edu.vn nhiều quá. không hiểu làm sao mà các bác làm seo reg được nhiều ghê. Thèm 1 em.

Like
    638
    Quote Được gửi bởi nguyentronghvq View Post
    Chào bạn!
    Trước hết nói về tên miền, tên miền .edu.vn thì về mặt phổ biến tới người tiêu dùng thường là giành cho các tổ chức giáo dục, tuy nhiên không ai giới hạn cá nhân đăng ký sở hữu cả. Bạn hoàn toàn có thể đăng ký và vẫn tiếp tục duy trì nó mà không cần thêm giấy phép gì.

Về website tin tức giáo dục, theo đúng quy định thì bạn cần có giấy phép của Sở Thông Tin truyền thông cấp tỉnh/ Cục Báo Chí Phát Thanh Truyền Hình/ Bộ TTTT cái này là tùy thuộc vào nội dung trên site của bạn theo hướng nào và quy mô như thế nào sẽ quy định do đơn vị nào cấp.
    Giấy phép này thường là Giấy phép ICP. Phí cấp 1 giấy phép như thế này theo giá dịch vụ thị trường hiện nay khoảng 15 triệu/trang. Còn biết chỗ thì 7 triệu/trang.
    Các giấy phép này chỉ cấp cho tổ chức đại diện website, cá nhân không được cấp.
    Còn thực tế với 1 trang tin tức cá nhân thì theo mình bạn không cần cái này, thậm chí cả tổ chức mà web chưa lớn mạnh, vì nói thật là nước mình quản lý lỏng lẻo lắm! Có mấy trang đăng ký đâu.
    Về hướng phát triển, nếu chỉ là các tin tức giáo dục đi copy từ các báo về thì bạn đừng làm, hoặc có thì chỉ làm chơi thôi, bạn nên nghĩ đến 1 hướng nào đó mới mẻ chút liên quan đến thương mại hóa giáo dục theo mình có khi hay hơn.
    Cảm ơn anh về lời khuyên. Thủ tục về xin giấy phép nghe nói không đơn giản, em sợ rằng phát triển tốt mà chưa có giấy phép thì sau này bề trên sẽ làm khó dễ. Nghe nói cái này cần quen biết. Mục tiêu của em không lớn như các báo điện tử, nhưng khi đã làm ra thì cũng không phải là làm để chơi. Phải có doanh thu mới ống nổi chứ anh^^. Cảm ơn anh

Quote Được gửi bởi fast_connects View Post
    Giờ thấy reg .edu.vn nhiều quá. không hiểu làm sao mà các bác làm seo reg được nhiều ghê. Thèm 1 em.
    Edu.vn bữa nay chẳng qua thủ thục hóa thôi anh, contac với mấy anh ở nhà đăng ký thì được hết. Tên miền Gov em còn có vài ba con để chơi mà chỉ cần xin cái con dấu của phường thôi là đủ
    Được sửa bởi nanalove lúc 10:07 ngày 15-06-2012 Reason: sai chính tẩ
    LOL

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết