Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Học ĐH không

Like
    0

Học ĐH không

em dang học ở ĐH duy tân và tt NIIT nhưng em cảm thấy học ở duy tân chán lắm,vậy em có nên dành thời gian để đi học các khóa anh văn+các khóa học để nâng cao chuyên môn thay vì học ở duy tân không ah!!
    Mong các bác đưa lời khuyên ạh!!
    bằng Niit ra di làm có đủ không ạh!!
    Quote Quote

Like
    0
    Học đi mà lấy cái bằng

Like
    0
    theo minh thi khong quan trong cai bang cap. cai coi loi la ban hoc song ban lam duoc gi?
    vi du nhu. ngay xua minh hoc cntt o trung tam BKNET minh dau can hoc dai hoc nhung minh van di lam voi minh luong con cao hon ca may nguoi da hoc do. vi hoc dai hoc song thuong chi ly thuyet vien vong thoi. ban nen suy nghi ky con duong dai hoc ko phai la con duong ngan nhat.

Like
    9
    học đại học mà lấy cái kĩ năng giao tiếp (thuyết trình nhiều), làm việc nhóm (môn nào cũng tiểu luận), ...

Like
    13
    Oh, bạn học cùng trường mình đó, mình ra trường rùi, đúng thật bạn ah, học cntt ở Duy Tan chán, nhưng chỉ là năm 1 và 2 thôi, bắt đầu trở đi vào chuyên ngành thích lắm, mình là điển hình, bạn bèm ình cũng đã nản và bỏ dở cũng , học cũng ko, giờ thì đang học lại, mình chân thành khuyên bạn, nên học lấy bằng, bạn đừng nói về DUy Tân như vậy, trường này ngon đó, môi trường hiện đại, máy mọc tân tiếnh ơn xa các trường khác, vào chuyện ngành rùi thích lắm, ở duy tân, năm cuối, thấy cô còn rèn luyện kỹ năm giao tiếp, thuyết trình, cả kỹ năng đi xin việc, học ở Duy Tan, thỏ mái về time nên bạn có thể học thêm anh văn cũng dc, lúc trc mình và các bạn thường thì đi học thêm về đồ họa! Chúc bạn thành công nha! hãy suy nghĩ kỹ nhen! Nhớ Duy Tân quá đi!
    Đưa em qua thăng trầm...bao tháng năm.

Like
    0
    Học đại học thì phải học hầu hết các loại kiến thức khác. Nên cũng có lợi ở một số mặt nhưng rất lâu. Còn theo các khóa học như NIIT hay các trung tâm khác thì học chuyên vào một thứ nên rất nhanh nhưng lại không có kiến thức về các ngành nghề khác

Like
    99
    học đi bạn..khó mấy cũng ráng phải học cho được cái bằng ĐH..
    thời buổi này không có cái bằng ĐH thì không chắc về lâu về dài được..

còn chuyên môn quan trọng hơn bằng cấp..ừ thì đúng..nhưng vẫn chưa đủ..
    vì người có bằng đh thì họ đã có những hiểu biết cơ bản rộng hơn trong mọi vấn đề..kinh nghiệm thì thời gian sẽ dần dần đúc kết cho họ..

nếu có bằng ĐH+kinh nghiệm thì bạn khỏi sợ gì hết!!!

học,học nữa,học mãi mà
    Được sửa bởi star215 lúc 22:23 ngày 24-10-2011

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết