Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Tìm Hiểu Về Ghost ??!!!

Mình vẫn thường hay ghost máy ở nhà, nhưng chưa hiểu về nó lắm, mong bạn nào biết chỉ giùm mình(về tất cả các hoạt động của ghost), hay chỉ giùm mình địa chỉ của nó ở đâu để mình tự tìm hiểu thêm cảm ơn trước nha!

Hồi trước mình có cài cái sao lưu và phục hồi hệ thống nhưng chưa hiểu về nó, kết quả là ổ E của mình bị mất 6 GB(từ total 20.5 -> 14 GB), trong bản ghost của windown mình có thấy 1 dòng có ghi tên của phần mềm TrueImageAcronis v9
    Bi giờ làm sao cho mất cái dòng đó đi và để cho ổ cứng của mình trở lại như cũ.
    Cảm ơn các bạn đã đọc bài.
    Quote Quote

Like
    0
    ghost là ng` ta cũng cái win bt thui,nhưng thêm 1 số soft và driver luôn cho tiện,rồi tạo đĩa ghost để sau này cài cho lẹ,nó hoạt động giống như trueimage vậy đó,nhưng trueimage thì phải lấy 1 phân cùng đĩa cứng (vùng an toàn)để sao lưu bản ghost.
    cái thứ 2 bạn hỏi ko rõ ràng.cài sao lưu bằng chức năng có sẵn của win hay dùng soft,soft nào?
    bạn thấy dòng chữ trong win hay khi đang cài win?
    nếu bạn dùng trueimage nên dung lượng total bị giảm là đúng rùi.

Like
    0
    ghost thực ra gồm 2 quá trình:
    -Chọn thời điểm máy ổn định, tạo ra 1 bản dự phòng (backup) thành 1 file hình ảnh
    -Khi máy trục trặc thì chạy phần mềm ghost để phục hồi lại hiện trạng máy (restore)
    Có nhiều phần mềm làm việc này: ghost, TrueImage, DriverImage...gọi chung là CloneDriveTools
    nói ghost là do quen miệng thôi, vì đa số mọi người dùng phần mềm ghost của symantec

về việc mất dung lượng ổ, có thể là do bạn dùng TrueImge. Phần mềm này có cái hay: mình dùng 1 phân vùng ổ cứng để lưu file bản dự phòng. Khi trục trặc thì chạy trực tiếp từ đây mà ko cần phải dùng đĩa Boot.
    Muốn lấy lại dung lượng, bạn nên vào lại chương trình TrueImage và disable phân vùng đó đi rồi ghép vào phân vùng ổ E

"Trong bản ghost của windown mình có thấy 1 dòng có ghi tên của phần mềm TrueImageAcronis v9 "- cái này thì mình ko hiểu ý của bạn lắm

Like
    0
    chắc là mình xài cái true image nên bị vậy, tại lúc đó nghịch bậy.
    Cảm ơn hai bạn nghe.
    Được sửa bởi luatinhyeu lúc 08:46 ngày 28-08-2007

Like
    0
    ghost không chỉ là để back up HDH mà còn để backup tất cả dữ liệu , thậm chí nếu HDD của bạn bị hỏng do lỗi logic, không thể làm gì đc bạn cugx có thể dùng ghót để cứu nó sống lại = 1 ổ ngon lành khác.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết