Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Hướng đi mới cho kênh, có nên?

Chào các bác, mình làm Youtube cũng được tầm khoảng 3 năm rồi, kênh chết cũng nhiều mà ăn chả được bao nhiêu . Năm ngoái còn được 70-80$ một tháng. Đến năm nay lượng view giảm quá mạnh, chắc mình lâu không quan tâm phát triển kênh. Giờ kênh được 200-300 view/ngày. Kênh của mình làm về công thức món ăn (món ăn Âu, Mỹ), view nước ngoài, video dài tầm 1 phút, tiền thì 2$-2,5$/1kview nhưng view rất ít nên chả được bao nhiêu.
    Kênh của mình tầm khoảng 300 video nhưng chỉ tập trung vào 10 video là có view, hiện tại mình đã gỡ xuống gần như toàn bộ video, chỉ để 10 video có view và đang định hướng phát triển lại. Hướng làm video thì vẫn là ẩm thực và du lịch, mình đinh làm video giới thiệu về nền ẩm thực của tất cả các nước có nền ẩm thực nổi tiếng, video dài tầm 5 phút trở lên.
    Các bác cho ý kiến ạ
    Quote Quote

Like
    10
    70-80 một tháng thì hơi ít nhỉ.
    Bác tự sản xuất hay cóp nhặt từ các nguồn khác?
    Nick clone lâu năm

Like
    72
    rate nước ngoài mà 2-2.5 thì quá ít đó bạn, làm 3 năm nhưng có lẽ bạn không chăm sóc nhiều về nội dung video và quảng bá nên views ít quá.

Đã làm cái gì thì nên đầu tư công sức và $, thì mới hi vọng bay cao bay xa được!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi audiosmile View Post
    rate nước ngoài mà 2-2.5 thì quá ít đó bạn, làm 3 năm nhưng có lẽ bạn không chăm sóc nhiều về nội dung video và quảng bá nên views ít quá.

Đã làm cái gì thì nên đầu tư công sức và $, thì mới hi vọng bay cao bay xa được!
    Đúng rồi, nghề chính của mình nó chiếm nhiều thời gian quá nên món này mình không đầu tư phát triển được. kiếm tiền cf thôi bạn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Midu.info View Post
    70-80 một tháng thì hơi ít nhỉ.
    Bác tự sản xuất hay cóp nhặt từ các nguồn khác?
    Mình tự sản xuất bạn ạ. vì không có thời gian làm quảng bá kênh, video ngắn tầm 1 phút có thể cũng là nguyên nhân. Và video dạng này các kênh lớn họ làm quá ngon rồi

Like
    6
    Làm phụ, kiếm tiền cafe 70-80$/ tháng còn than gì. Nhiều người ước như vậy còn chưa được kìa.

Like
    1
    Bán kênh bkt ko bạn ơi?

Like
    0
    ít quá đó bác tăng thêm đi
    nâng mũi tiêm filler tại vip

Like
    1
    Bác là nghề phụ thôi thì thế là được rồi cần gì kiếm nhiều. Nhưng bác thử về video đồ chay xem nào

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tucaflash View Post
    Bác là nghề phụ thôi thì thế là được rồi cần gì kiếm nhiều. Nhưng bác thử về video đồ chay xem nào
    Mình làm video cho nước ngoài xem, chủ yếu là ở Mỹ bạn ạ, không làm thị trường Việt Nam, làm đồ chay có vẻ không ăn lắm. Hiện tại kênh của mình toàn bộ là món ăn Âu, Mỹ

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi thammyvienvip View Post
    ít quá đó bác tăng thêm đi
    Tăng thêm gì hả bạn. Mình đang định làm video 5p trở lên, nhưng có vẻ 10-15p là tối ưu nhất

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết