Trang 11 / 11 FirstFirst ... 6891011
Hiển thị kết quả từ 101 đến 106 / 106
    Like
    0
    Sao các bác cứ thích hàng khui thùng, nói thật cả hàng chính hãng cũng ko có khui thùng đâu đều bị hai quan xem qua hết. Còn nguyên thùng chẳng qua họ tự dán lại lòe các bác thôi, mua hàng phải xem xét kỹ cứ mua khui thùng khéo lại dính con máy cũ nó nhét vào thì nhục, mua thì cứ lấy hàng xem bóc ra kiểm tra luôn, có vấn đề gì đổi ngay, nếu ok rồi thì xách về thế thôi, cần gì nguyên thùng, đi mua laptop chứ có phải đi mua thùng đâu ^_^

Like
    0
    "include<stdio.h>
    "include<coni.o>
    <?
    Echo"chung' may boc' phet' vua thui"</>
    <p> "ko bi thui mon day'"
    ?>
    }may thang boc' phet' vua thui "boc th"

Like
    0
    mình định mua con dell 1464 ở Nam Á, nhưng đọc qua lời đánh giá thấy phiêu lưu quá.
    Người chủ bán hàng này hách quá. Tớ chú ghét những người làm ăn mất văn hóa như thế này. Tại sao ở thành phố lại có kiểu làm ăn tào lao như thế này nhỉ, nhảm thiệt.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh View Post
    Lão béo lại lừa bạn rồi, ship hàng từ Hà nội vào thì làm gì có thủ tục hải quan mà đòi khui thùng kiểm hóa. Chỉ có hàng nhập khẩu từ nước ngoài về mới phải khui thùng để kiểm thôi bạn ơi.
    Thật may cho bạn bởi vì đã nhân thấy đc bộ mặt thật cua họ ngay từ đầu còn mình thì ngược lại so với bạn đc đón tiếp nồng nhiệt lắm nên giờ thế này đây, đc nếm trải mùi bảo và hành của Nam Á rồi, tôi mua con Sony SVT 13-FDS115 của Nam Á dùng được 10 ngày thì hỏng ổ cứng chả biết họ bảo ổ SSD thì rất bền mà sao có 10 ngày đã thế rồi. Lúc đầu hí hửng là đc đổi cái mới nhưng họ bảo máy bị xước nên để đó chờ bảo hành khi nhận lại máy thì đc thay một ổ SSD khác không giống như nhãn hiệu ban đầu, dùng phần mềm kiểm tra thì đã sử dụng được hơn 500 giờ,(ổ mới kiểu gì vậy ko biết?) kể cả so với ổ tôi đã dùng thì nó vẫn cứ cũ hơn chưa kể là họ cũng ko cài đc Win bản quyền và các phím tắt cũng ko còn tác dụng, sờ vào phân vùng Recovery thì nó báo ko tương thích nghi là lấy một ổ cũ của máy khác lắp vào, lúc này thì tôi cũng hơi thắc mắc về khả năng chuyên môn của họ. Sau đó tôi đã phải tự tìm bản Win OEM và cài drive theo đúng thứ tự thì mới đc. Tưởng đã có được may mắn sau khi đã xử lý xong nào ngờ ba tháng sau ổ SSD lại chết tiếp vậy là bao nhiêu dữ liệu học hành đi tong hết. Tôi mang máy đến chỗ bảo hành anh nhân viên kỹ thuật nhận máy nói rằng máy bị rơi vì có một vết SỨT NHỎ Ở CHỖ MÉP GÓC TRÊN BÊN TRÁI MÀN HÌNH==> muốn kết luận ngay là không bảo hành đây nhưng mình hỏi lại là anh có cách nào làm rơi hộ em mà bị vết nhỏ như này với ông (cũng béo) ấy ngậm thóc 1 lúc rồi bảo nhầm đây là va chạm VẬT LÝ sẽ ghi lại phiếu nhận bảo hành với tình trạng như vậy để thẩm định xem có bảo hành ko? Chiều mình đến hỏi thì ông đấy bảo là còn nhiều khách hàng khác nữa đâu chỉ mình mình(có vẻ có nhiều máy hỏng) mình trình bày hoàn cảnh là đi đường dài mấy lần đến đây tốn kém chả khác gì tiền thay 1 cái ổ cứng mới nhưng vẫn đi ông ấy bảo ko quan tâm mình phải nói toạc ra là em đến đây vì tin tưởng chỗ các anh, anh có hiểu ko? Thì ông ấy bảo mình đừng nóng, lúc sau gọi điện cho 1 ông gầy ở bên nhà trong mang máy mình ra và nói rằng ko đủ điều kiện bảo hành. Mình hỏi trên phiếu bảo hành có chỗ nào ghi về điều khoản này ông đây ko tìm thấy rồi bảo lên Web đọc, Web thì thích thay đổi lúc nào biết lúc đấy chứ mình làm việc trên giấy tờ cơ mà, rồi cố tìm tiếp trên tờ giấy bảo hành cũng ra 1 chỗ ghi là KO BẢO HÀNH HỎNG DO CON NGƯỜI GÂY RA. THẬT SỰ MÌNH CŨNG KO THỂ HIỂU NỔI HỌ NGHĨ GÌ? MÀ NÓI CÂU ĐẤY, KO DÙNG MÁY THÌ LÀM SAO MÀ HỎNG CHẲNG NHẼ MUA VỀ LẠI LÀM CẢNH AH, MÀ XÉT TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY MÁY BỊ SƯT Ở CHỖ GÓC MÀN HÌNH NẾU HỎNG MÀN HÌNH KO BẢO HÀNH CÒN
    ĐC CHỨ HỎNG PHẦN BÊN DƯỚI THÂN MÁY LẠI KHÔNG NHẬN, THẬT PHI LÝ MÀ CĂN BỆNH NÀY NGÀY TRƯỚC MẮC RỒI CÓ PHẢI KO ĐÂU SAO HỌ LẠI CÓ THỂ DẬP KHUÔN THẾ ĐƯỢC LÀ CON NGƯỜI SUY NGHĨ PHẢI LINH HOẠT CHÚT CHỨ HAY LÀ VÌ NGÀY XƯA THAY CHO MÌNH Ổ KÉM CHẤT LƯỢNG HOẶC KO KHẮC PHỤC TRIỆT ĐỂ ĐƯỢC LỖI CỦA MÁY NÀY NÊN TÌM CÁCH THOÁI THÁC THÌ MÌNH CŨNG KO BIẾT NỮA. LÀ KHÁCH MUA HÀNG CỦA HỌ MÀ HỌ VÔ TRÁCH NHIỆM THẾ. ĐỘNG TÍ LÀ NÓI LÀM THEO QUY ĐỊNH CỦA HÃNG SX VẬY MÀ MÁY CỦA TÔI HỌ MỞ RA RỒI THAY Ổ CỨNG RỒI DÁN LẠI TEM, VẬY HÃNG SẢN XUẤT LẠI LÀ NGƯỜI PHẢI CHỊU TRÁCH NHIỆM ĐẤY. LÀM ĂN VỚ VẨN RỒI LÔI MẤY CÁI BÌNH PHONG RA HỘ THÂN.
    Một người bạn đi cùng tôi lúc đó đã bức xúc nói rằng thà thay luôn cái ổ cứng chứ đéo thèm lằng nhằng bảo hành ở cái chỗ trình độ chuyên môn ko có và phục vụ khách hàng cũng vớ vẩn! Bạn tôi nó bảo đang có học gặp bọn này cũng chỉ muốn trở thành vô học vì chúng nó ko đáng đc đối xử như ng có học.

Like
    0
    [QUOTE=DNHung85;852080]Bên Nam Á mỗi tội hay bắt lấy hàng trưng bày,còn bảo hành thì nhiệt tình và vui vẻ lắm,em mua 1 con Sony bên đó,cũng hay chạy qua hỏi,nhân viên kỹ thuật vui vẻ,hướng dẫn nhiệt tình lắm.
    Đấy là chưa hỏng để bảo hành động chạm đến tiền thôi!

Like
    1
    theo mình nên mua cã trung tâm lớn có thương hiệu sẽ đảm bảo hơn:d

Trang 11 / 11 FirstFirst ... 6891011

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết