Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    47

Lo lắng vì công ty cung cấp tên miền có thể bị đóng cửa

Xin chào các bạn, số là mình có một trang web nuôi cũng đã lâu, nó là nguồn sống của mình. Ngày xưa lúc mới làm web mình mua tên miền ở 1 nhà cũng cấp nhỏ lẻ (dạng văn phòng). Mình đã xin lấy mã chuyển đi nơi khác nhưng bị làm khó. Cho mình hỏi, lỡ sau này văn phòng kia đóng cửa mình có bị mất tên miền luôn không ạ. Và giả sử điều đó xảy ra thì mình cần xử lý như thế nào. Xin cám ơn các bạn.
    Quote Quote

Like
    45
    hình như nếu đóng cửa thì chi nhánh " đại lý " quản lý tên miền đấy sẽ chuyển domain về công ty mẹ
    chắc ăn thì nên reg domain mới ở nhà cung cấp uy tín hơn

Like
    47
    Quote Được gửi bởi hoangzt View Post
    hình như nếu đóng cửa thì chi nhánh " đại lý " quản lý tên miền đấy sẽ chuyển domain về công ty mẹ
    chắc ăn thì nên reg domain mới ở nhà cung cấp uy tín hơn
    Bác cho hỏi làm sao biết công ty nào là công ty mẹ ạ?

Like
    8
    Bạn yên tâm! Nếu đóng cửa thì tên miền sẽ chuyển sang đại lý khác, hoặc đại lý ở cấp cao hơn.

Like
    36
    Ai đảm bảo nó sẽ chuyển ? Ví dụ ông chủ thớt nhờ tôi đăng ký tên miền. Mọi thông tin tôi giữ. Giờ tôi đi Mỹ bỏ số điện thoại, email, facebook, web,... thì ông chủ thớt làm sao ?

Đây là tâm tư có thật mong các bác giải đáp hộ.

Like
    76
    bị làm khó là như thế nào? bạn ko dám làm ầm lên à?

Like
    1
    Đăng kí hộ khác với đăng kí tên miền. Mình nói VN cho tiện. Các nhà cung cấp ở đây phải đăng kí có giấy tờ, hợp đồng .... đủ điều kiện mới được hoạt động. Và mình ví dụ là PA, Nhân Hòa, FPT, Inet, Mắt Bão, .... là 1 trong những đại lý cung cấp tiên miền ở VN. Và các công ty này có các đại lý cung cấp tên miền đương nhiên cũng phải là cty và có hợp đồng, giấy tờ đầy đủ mới đủ điều kiện đăng kí. Khi bạn mua tên miền qua những đại lý này thì họ cũng cung cấp đầy đủ thông tin như đăng kí trực tiếp với nhà cung cấp vậy. Cũng có domain login vào quản trị domain ... nếu 1 ngày nào đó đại lý dẹp và domain đóng thì với bất kì 1 trang login nào của nhà cung cấp bạn đều có thể đăng nhập vào quản trị bình thường và chưa kể là cả domain của nhà cung cấp.
    Nếu 1 lúc nào đó nhà cung cấp giải thể thì mình nghĩ bên vnnic họ sẽ chuyển toàn bộ tên miền mà nhà cung cấp đó sang 1 nhà cung cấp khác
    Còn theo như chủ toppic mô tả thì chỉ là mua qua đại lý thôi nên việc mất tên miền là 1 điều không thể trừ khi thông tin đăng kí không phải của mình

Like
    843
    Mình đang lo 1 ngày nào đó Yahoo Mail khai tử thì mình lấy gì để check mail hay recovery password đây :'(

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết