Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    18

WEB ko hoạt động trên trình duyệt FIREFOX

Quái lạ các bác ạh! hôm nay vô tình check từ khoá bằng FIREFOX (máy tính + điện thoại) mới biết là web ko vào được.
    Các trình duyệt khác (chrome, safari) vào vẫn bình thuường. Vậy là do web hay do tên miền hay so hosting vậy các bác?

ERROR:
    Secure Connection Failed

An error occurred during a connection to canhobinhkhanh.vn. The OCSP response does not include a status for the certificate being verified. Error code: MOZILLA_PKIX_ERROR_OCSP_RESPONSE_FOR_CERT_MISSING

The page you are trying to view cannot be shown because the authenticity of the received data could not be verified.
    Please contact the website owners to inform them of this problem.
    Quote Quote

Like
    1
    Nhập about:config vào firefox address bar > xác nhận đồng ý, tìm cái gọi là security.ssl.enable_ocsp_stapling. double-click nó thành false.
    Nhận chống DDoS cho WEBSITE! - Skype: voduy13

Like
    18
    Quote Được gửi bởi duy13 View Post
    Nhập about:config vào firefox address bar > xác nhận đồng ý, tìm cái gọi là security.ssl.enable_ocsp_stapling. double-click nó thành false.
    cảm ơn bạn, mình đã khắc phục đc trên máy tính nhưng còn:
    - điện thoại của mình vẫn chưa đc.
    - máy tính của người khác thì sao ạh?
    Lỗi này là do bị sao vậy ạh?

Like
    34
    Web cài SSL chưa ổn chứ không có đi sửa trình duyệt làm gì. Có lẽ người hỏi có web xài Let's Encrypt SSL, nếu đúng vậy, khả năng là sau 90 ngày không chịu gia hạn hoặc cấu hình sai đâu đó. Tốt nhất ghé https://www.ssllabs.com/ssltest/ gõ website vào để nó giúp chỉ ra lỗi mà khắc phục chứ không ai đi chọc cho trình duyệt méo mó.
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết