Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    1

Hỏi, cài gì lên vps linux centos để có smtp gửi email

em muốn hỏi là thế này: giờ em thuê 1 vps linux centos, có 1 ip riêng, giờ em cài gì lên vps để có thể gửi email quảng cáo, không cần gửi vào inbox đâu, gửi vào mục spam cũng dc, nhưng mà phải là gửi được email, anh chị nào biết tư vấn giúp em, hay trả phí cũng dc, đôi bên vui vẻ là được, em dân kế toán mà muốn học hỏi thêm, em cũng biết sơ sơ và truoc day cũng xem video và cài dc directadmin để chạy web rồi, Giờ muốn hỏi thêm về cái gửi email này, không liên qua gì directadmin cũng dc

-em dùng phần mềm ultramailer để gửi mail nên cần smtp.
    Quote Quote

Like
    34
    Được chứ, nhưng mà bạn phải chọn nhà cung cấp nào cung cấp VPS ở mục gọi là mail server hoặc gói VPS chuyên gửi email thì mới gửi được nhiều. Nếu gói VPS thông thường, gửi email đến giới hạn nào đó có thể bị chặn hoặc lúc ban đầu bạn sẽ rất khó để cấu hình gửi được SMTP do người ta cấu hình mạng hạn chế việc gửi email để tránh spammer làm loạn. Như bạn trình bày thì bạn đang có VPS là web hosting, cho nên gửi email rất hạn chế, để có thể biến nó thành SMTP server thì bạn cài Qmail hoặc Postfix, cũng loay hoay cấu hình mất cả tiếng mới hoạt động được chứ không đơn giản.

Nếu gửi email ít chừng vài chục/ vài trăm email/ ngày, thì có thể dùng email Google để gửi, cài Postfix vào VPS rồi Configure Postfix to use Gmail as a Mail Relay.
    "bất khả tri"

Like
    23
    Tất cả các nhà cung cấp vps đều cấm spam mail nhé cho nên bị ban tài khoản là rât nhanh

Like
    1
    Dùng máy chủ riêng nhé

Like
    44
    Bạn nên sử dụng dịch vụ chuyên dụng để gửi Email. Trước dùng Amazon SES nhưng tốn kém quá nên hiện mình đang dùng dịch vụ email hosting này bạn thử tham khảo xem sao:
    https://vncoupon.com/mxroute-email-h...ecial-package/

Like
    1
    Quote Được gửi bởi phimyo View Post
    Bạn nên sử dụng dịch vụ chuyên dụng để gửi Email. Trước dùng Amazon SES nhưng tốn kém quá nên hiện mình đang dùng dịch vụ email hosting này bạn thử tham khảo xem sao:
    cái này không có ghi số lượng email dc gửi đi mỗi ngày, vậy làm sao biết giới hạn mà gửi vậu cậu

Like
    44
    Quote Được gửi bởi hnguyen111 View Post
    cái này không có ghi số lượng email dc gửi đi mỗi ngày, vậy làm sao biết giới hạn mà gửi vậu cậu
    Đây là câu trả lời của Admin:

As for outgoing mail, if you have a few hundred thousand emails to send out during a month, please talk to me first. Most people aren't going to be anywhere near that kind of need, so most likely your outgoing mail won't fall on my radar.

I prefer not to limit the outgoing strictly, the chances of having a customer that I need to talk to about limits are so small that I'd rather approach that situation dynamically than enforce limits on everyone.
    Đại loại là họ không giới hạn, chỉ có điều khi nào tài khoản bị nghi ngờ là spam quá mức thì họ sẽ cảnh báo. Nhà cung cấp nào cũng vậy cả. Spam nhiều quá bị blacklist IP thì họ còn tốn kém khoản phí để clean IP.
    Hiện tai mình dùng ko gặp vấn đề gì, ngoài ra còn có nhiều thằng khác như: Amazon SES, sendgrid.com, mailchimp.com, GetResponse... cũng khá có tiếng, nhưng có thể sẽ tốn kém hơn.
    Được sửa bởi phimyo lúc 00:06 ngày 11-01-2018

Like
    4
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Được chứ, nhưng mà bạn phải chọn nhà cung cấp nào cung cấp VPS ở mục gọi là mail server hoặc gói VPS chuyên gửi email thì mới gửi được nhiều. Nếu gói VPS thông thường, gửi email đến giới hạn nào đó có thể bị chặn hoặc lúc ban đầu bạn sẽ rất khó để cấu hình gửi được SMTP do người ta cấu hình mạng hạn chế việc gửi email để tránh spammer làm loạn. Như bạn trình bày thì bạn đang có VPS là web hosting, cho nên gửi email rất hạn chế, để có thể biến nó thành SMTP server thì bạn cài Qmail hoặc Postfix, cũng loay hoay cấu hình mất cả tiếng mới hoạt động được chứ không đơn giản.

Nếu gửi email ít chừng vài chục/ vài trăm email/ ngày, thì có thể dùng email Google để gửi, cài Postfix vào VPS rồi Configure Postfix to use Gmail as a Mail Relay.
    Cảm ơn anh nhiều cái em đang cần.

Like
    26
    Quote Được gửi bởi phimyo View Post

Thánh này là chủ trang này à

Like
    44
    Dùng Mailchimp dạng free cũng tốt dùng tạm ổn, tốt hơn thì dùng loại trả phí

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết