Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tạp chí Bitcoin

Like
    45

Tạp chí Bitcoin

Mới đầu chúng ta cần biết tới Bitcoin và công nghệ Blockchain nói ra rả trên tivi là gì nhé
    Nó là gì mà lại có giá tới 6000USD. Nó là gì mà lại khiến bác nào cách đây 7 năm bỏ 100$ thì nay có 79.000.000$ nhé.
    Em chỉ có một suy nghĩ đơn giản về tiền ảo như thế này:
    Thời ăn lông ở lỗ các cụ thường đem con gà con vịt ra trao đổi, sau thấy bất cân xứng thì tìm một vật có giá trị trung giam để trao đổi như vỏ sò, ngọc trai -> nhôm -> đồng -> vàng bạc -> tiền đồng -> tiền giấy -> visa -> Bây giờ là thời đại internet thì tiền kỹ thuật số bitcoin là tất yếu của quy luật thời gian. 100 năm sau con cháu chúng ta thấy ai dùng tiền giấy mua hàng thì không khác gì bây giờ chúng ta bây giờ thấy ai đó dùng vỏ xò mua hàng.
    Mà tiền giấy bây giờ chúng ta đang dùng chính là đồng tiền giấy Vua Hồ Quý Ly phát hành từ thế kỉ 15. Ông bị mất lòng dân do không ai dám tin vào tờ giấy cả, họ đã quá quen với đồng tiền xâu được treo lên cổ đi khoe.
    Ngày xưa các cụ xâu tiền đi khoe cũng như bây giờ mấy ông trẻ trâu bỏ tiền lẻ đầy bót để đi tán gái (ngồi mà vẹo hết cả mông) tiền bitcoin thì ko ngồi vẹo mông được.
    Ngoài những quy luật tất yếu thì nó có những ưu điểm vượt trội mọi loại tiền tệ khác (lý do nó có 6000$ hôm nay) Em xin kể hầu 1 vài ưu điểm
    1. Không bị kiểm soát bởi bất kì chính phủ hay NH trung ương nào cả. Nó được kiểm soát bởi tất cả mọi người
    2. Thanh toán với mức phí free. Ví dụ bạn nợ ai đó 1 tỷ bạn qua Ngân hàng thanh toán chuyển khoản thì đã mất vài trăm tiền phí, khác bank thì vài tr
    3.Thanh toán và chuyển tiền xuyên quốc gia chỉ trong vài giây. VD bạn đang đánh bạc, đúng lúc đỏ lên thì hết tiền, gọi điện cho thằng bạn bên Mỹ vay nó 1 tỷ, nó chuyển bitcoin qua cho bạn trong vòng 1 phút. Bạn có thể chơi tới bến với sòng ngay lập tức. Thắng dc 2 tỷ thì chuyển bitcoin cho nó 1 tỷ và cảm ơn 100tr. Phí thanh toán vẫn bằng 0.
    4. Bitcoin chỉ có 21tr coin. Nó có tính khan hiếm hơn vàng. không bị lạm phát. Quy luật bất kỳ cái gì ngon mà khan hiếm đều mắc cả. Cứ nhìn mấy em gái học lớp cơ khí, xây dựng sẽ thấy các em mắc cỡ nào nhé.
    5. Nó là nơi trú ẩn tiền và thanh toán tiền tuyệt vời của các tổ chức tội phạm mafia trên thế giới, khi các bố già thấy dc lợi ích trên thì tiền ném vào đó và vô tận -> giá bitcoin sẽ tăng
    6. Dùng thanh toán mua những hàng hóa cấm trên website bẩn một cách ẩn danh mà không ai truy ra được. Đây là điều mà những anh chàng mua súng ống lựu đạn cay rất thích nhé
    7. Đồng tiền Ether còn có Smart Contact cực kì tiện ích cho các bác thích cá độ, hợp đồng kinh tế. Nếu bác giao kèo 2-1 tỷ số trận bóng với ông kia bằng 1 ether (7tr VND) thì khi tỷ số ra tiền sẽ tự chảy vào ví Ether của các bác. Không bao giờ bị quỵt . Cái này em sẽ nói thêm sau.
    Trung Quốc là đất nước vừa cấm tất cả các sàn bitcoin khiến giá bitcoin lao dốc còn 4000$ tháng trước. Nhưng nghịch lý lại là nước đào tới 50% lượng bitcoin trên thế giới. Chính phủ TQ hỗ trợ giá điện nước và thuế cho mấy ông này đào. Nga ngố cũng có hành động tương tự y hệt, và Sebia là nơi đào tiền khủng hàng đầu thế giới
    Thế nên đừng nghe họ nói cấm mà tưởng nó chết nhé. Nó chỉ cấm để giá xuống, để các ông khác không đào nữa, để nó chiếm hết bitcoin trên thế giới và kiểm soát dc đồng tiền này thôi.
    Bitcoin sau này sẽ là tiền trung gian như USD hiện nay. Ai kiểm soát bitcoin sẽ kiểm soát tài chính điện tử toàn cầu.
    Việt Nam mình lại chậm chân mất rồi
    Tiger Thông
    https://www.facebook.com/tapchibitcoin
    Quote Quote

Like
    72
    conntent quá tốt

Like
    194
    Bitcoin rất dễ thanh toán. Nhưng tỉ giá thì lên xuống quá nhanh.

Like
    1
    Gia Bitcoin đang tăng mạnh, mình không có tiền mua Bitcoin đầu tư, nên chỉ đào coin thôi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết