Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    17

[Discuss] Hỏi về hình thức hợp tác bán hàng

Chào các bác!

Em có hệ thống web ẩm thực, làm đẹp mạnh. 1 ngày vài chục nghìn visit. Em muốn hợp tác với 1 bên để bán hàng, tăng doanh thu cho họ. Theo các bác thì cách hợp tác nào là phù hợp nhất ví dụ như là sau khi mình đầu tư kênh video phát triển các món ăn, rồi dần dần p.r nhà hàng của họ để khách biết đến (chắc cũng phải đến nửa năm 1 năm - khi kênh mạnh mới tiến hàng p.r các món ăn của họ vào kênh ẩm thực của mình).

Đến khi nhà hàng của họ mạnh rồi, khách hàng biết đến và quen họ rồi nếu họ bảo ko làm với mình nữa thì công mình cũng như tiêu... hic

Theo các bác thì hình thức hợp tác và chia lợi nhuận % như nào phù hợp nhất
    Quote Quote

Like
    23
    Làm hợp đồng thôi
    Bán Domain Đăng Ký Từ 2010: HotExcel[.]Com

Like
    1
    Quote Được gửi bởi anhdon12 View Post
    Chào các bác!

Em có hệ thống web ẩm thực, làm đẹp mạnh. 1 ngày vài chục nghìn visit. Em muốn hợp tác với 1 bên để bán hàng, tăng doanh thu cho họ. Theo các bác thì cách hợp tác nào là phù hợp nhất ví dụ như là sau khi mình đầu tư kênh video phát triển các món ăn, rồi dần dần p.r nhà hàng của họ để khách biết đến (chắc cũng phải đến nửa năm 1 năm - khi kênh mạnh mới tiến hàng p.r các món ăn của họ vào kênh ẩm thực của mình).

Đến khi nhà hàng của họ mạnh rồi, khách hàng biết đến và quen họ rồi nếu họ bảo ko làm với mình nữa thì công mình cũng như tiêu... hic

Theo các bác thì hình thức hợp tác và chia lợi nhuận % như nào phù hợp nhất
    Thì bạn làm hợp đồng ràng buộc rõ ràng là được mà. Nếu họ có nguồn khách hàng từ bạn thì họ chẳng ngu gì mà không làm với bạn nữa đâu.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    17
    Quote Được gửi bởi NAMMC View Post
    Thì bạn làm hợp đồng ràng buộc rõ ràng là được mà. Nếu họ có nguồn khách hàng từ bạn thì họ chẳng ngu gì mà không làm với bạn nữa đâu.
    Vấn đề hợp đồng thì tất nhiên rồi, ý là cách hợp tác như thế nào để có lợi có mình nhất đó bác

1. Mình tự lấy hàng của họ về, bán bao nhiêu mình tự ăn, giá cũng do mình đưa ra
    2. Là không có điều kiện bán hàng như phướng án 1, mình p.r trực tiếp cho họ thì làm sao mình tính được lượng khách mua hàng
    3. Mình sẽ cho khách trực tiếp đặt hàng với mình, rồi mình chuyển qua bên bán hàng. Nhưng cách này thì mình chỉ dc 1 lần, lần sau họ quen rồi sẽ trực tiếp đến mua hàng không thông qua mình nữa

Nếu lợi nhất chắc chỉ có cách 1 thôi nhỉ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết