Những điểm du lịch nổi tiếng Canada

Không có cách trải nghiệm văn hóa nào tuyệt vời bằng việc thăm quan những địa điểm nổi tiếng nhất của đất nước Canada. Bạn sẽ rất ngạc nhiên vì cảnh đẹp hùng vĩ của Canada từ các món ăn cho đến các cảnh tham quan mà China Airlines Việt Nam sẽ giới thiệu cho bạn dưới đây.

Những cái tên sẽ khiến bạn “phải lòng” ngay lập tức nếu có dịp ghé thăm trong chuyến du lịch Canada của mình nhưng trước tiên bạn đã có vé máy bay đi canada giá rẻ chưa, vì như thế bạn sẽ tiết kiệm rất nhiều chi phí cho chuyến đi của mình, bạn cũng có thể mua vé máy bay đi canada khứ hồi như thế bạn đã định hình cho mình ngày về luôn rồi. Nên nhớ rằng bạn chuẩn đồ dùng cá nhân, kinh nghiệm du lịch được chúng tồi chia sẽ, ngoại tệ du lịch tại canada nữa….. Còn bay giờ hãy chiêm ngưỡng các địa điểm du lịch nổi tiếng canada.

Thác Niagara

Tọa lạc tại ranh giới lịch sử - tự nhiên cực yếu của Canada và Mỹ, thác Niagara là một trong những địa điểm ấn tượng nhất trong danh sách này. Tham quan thác vào các mùa khác nhau, bạn sẽ có được những trải nghiệm hoàn toàn khác biệt.

Vào mùa hè, quanh thác nở rộ những địa điểm hấp dẫn như vòng xoay Clifton Hill Sky Wheel hay dịch vụ du thuyền Maid of the Mist. Nhựng chiếc du thuyền sẽ di chuyển gần thác tới mức áo mưa trở thành vật dụng tất yếu. Và đừng quên trải nghiệm độ cao tại tháp Skylon, nơi bạn có thể chiêm ngưỡng toàn cảnh dòng thác cuồn cuộn. Và nếu may mắn đi đúng dịp, bạn thậm chí còn có thể bắt gặp thác Niagara đóng băng vào mùa đông.

TIP: Hãy tìm nơi đáng tin cậy để sắm cho mình vé máy bay đi Canada bạn nhé. Đừng quên ghé thăm China airlines Việt Nam nha bạn, có rất nhiều vé máy bay đi các nước: vé máy bay đi Seattle, vé máy bay đi New York, vé máy bay đi Las vegas, vé máy bay di canada giá rẻ....

Hockey Hall of Fame

Nằm tại trung tâm Toronto, đây là nơi vinh danh lịch sử bộ môn Hockey và những ngôi sao hockey huyền thoại. Điểm nổi bật nằm ở Đại sảnh, nơi tất cả giải thưởng của giải NHL - National Hockey League đều được trưng bày. Nếu bạn muốn một lần trải nghiệm bộ môn khúc côn cầu, hãy đến khu Play Zone để vào vai thủ môn trong trò chơi ảo với máy tính. Ngoài ra cũng đừng bỏ lỡ Canadian Dressing Room và Puck Wall of Fame.

CN Tower

Tháp CN Tower là công trình nổi tiếng nhất Toronto mà ai cũng phải ghé thăm đầu tiên khi đặt chân đến thành phố.. Tòa tháp với độ cao 553.33m từng duy trì danh hiệu “tòa tháp cao nhất thế giới” trong một thời gian dài. Thời điểm lý tưởng để tham quan CN Tower là ngay trước hoàng hôn, khi quang cảnh được bao bọc bởi những tia sách cuối ngày xen lẫn ánh đèn thành phố. Một điểm nhấn đặc biệt của tòa tháp là thang máy tốc độ cao bằng thủy tinh và nhà hàng 360 Restaurant nơi bạn thật sự có thể thưởng thức bữa tối “giữa bầu trời”.

Để yên tâm vui vẻ cho chuyến đi Canada của mình thì bạn nên tham khảo qua các thông tin mà China Airlines Việt Nam chia sẽ trên Fanpage cũng như các bài viết trên website, mặc khác bạn phải kiểm tra kỹ hành lý và các vật dụng mà chúng tôi nêu ở trên để tránh rác rối khi đến nước canada và điều quan trọng nhất là bạn phải có vé máy bay đi canada giá rẻ trong tay. Hãy khám phá đất nước lá phong theo cách của bạn và cho chúng tôi cảm nghĩ khi về Việt Nam nha!!! Chúc bạn có chuyến đi tốt lành và đừng quên theo đõi kênh của mỉnh để tích lũy kinh nghiệm du lịch bốn phương nha.
Bài tiếp theo sẽ là kinh nghiệm săn vé máy bay đi mỹ của hãng United airlines!!!