Trang 2 / 9 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 81
    Like
    9
    Mình nghĩ vẫn còn, chỉ là MXH thoái trào lúc nào thôi.

2. Thành viên Like bài viết này:

https://www.KeyBanQuyen.VN- Website bán key bản quyền UY TÍN HÀNG ĐẦU.
    Like
    6
    Quote Được gửi bởi connhagiau89 View Post
    Mình cũng đang làm 1 diễn đàn: https://dembuon.vn

Không phải quá đề cao bản thân nhưng mình tự tin để phát triển được như tinhte hay webtretho chẳng phải là vấn đề đối với mình, và mình suy nghĩ không bao giờ có cái gọi là hết thời, mà vấn đề ở cách bạn quản lý và phát triển nó thôi, người ta làm được thì mình cũng làm được, có điều ai làm tốt hơn ai thôi, bạn làm tốt thì bạn sẽ phát triển, đừng bao giờ nghĩ nó sẽ hết thời, facebook rồi cũng sẽ có ngày thoái trào.

Có điều bây giờ mình ko có thời gian cũng như công sức + vốn để làm, mọi thứ đều làm 1 mình

Từ hơn 10 năm về trước mình đã làm web và diễn đàn, thời kỳ đỉnh cao thì 1 ngày visit cũng khoảng 80-100k/ngày, có điều hồi đó ngu dại chẳng biết đến mmo hay kiếm tiền trên mạng là gì nên toàn bỏ không, thậm chí tiền mua host và domain vẫn phải bỏ tiền túi ra đóng hàng tháng , hồi đó diễn đàn của mình phát triển song song với truongton.net, webtretho, tinhte, muare.. nói chung là mấy diễn đàn lớn hiện tại vẫn chưa có cái gì gọi là tên tuổi trên bản đồ web vn, hồi đấy mà biết các thứ về quảng cáo rồi kiếm tiền trên mạng để đầu tư phát triển nghiêm túc thì giờ có lẽ thành tỷ phú

Giờ phải làm lại từ đầu
    Mình thích chí lớn như thế này. Cố gắng lên anh bạn

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Diễn đàn có thể ít được quan tâm, blog cũng không còn ồn ào như thời Yahoo! 360 độ.

Dù sao blog có lẽ là cái sống dai nhất, chừng nào người ta còn muốn viết gì đó, blog còn sống nhăn răng. Mình mới viết lại blog sau khi blog cũ bị một sự cố rất nghiêm trọng, gần như không còn gì để có thể xem lại ngoài việc in ra được 700 trang A4 với mã giun dế để làm kỷ niệm.

Do đó, thay vì làm diễn đàn, có thể làm blog hoặc làm trang web kiểu như medium.com sẽ

Lưu ý: nói về blog, viết lách thì phải đầu tư theo chiều sâu, chứ không phải cứ đăng tào lao kiểu spin content của mấy đại ca SEOer là có thể làm cho trang web có chỗ đứng được.
    "bất khả tri"

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    457
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Diễn đàn có thể ít được quan tâm, blog cũng không còn ồn ào như thời Yahoo! 360 độ.

Dù sao blog có lẽ là cái sống dai nhất, chừng nào người ta còn muốn viết gì đó, blog còn sống nhăn răng. Mình mới viết lại blog sau khi blog cũ bị một sự cố rất nghiêm trọng, gần như không còn gì để có thể xem lại ngoài việc in ra được 700 trang A4 với mã giun dế để làm kỷ niệm.

Do đó, thay vì làm diễn đàn, có thể làm blog hoặc làm trang web kiểu như medium.com sẽ

Lưu ý: nói về blog, viết lách thì phải đầu tư theo chiều sâu, chứ không phải cứ đăng tào lao kiểu spin content của mấy đại ca SEOer là có thể làm cho trang web có chỗ đứng được.
    Blog thì chia sẻ cá nhân , còn xây dựng diễn đàn chia sẻ cộng đồng cùng xây dựng và phát triển Bác à. Với mình cũng sẽ có nhiều mối quan hệ + kiến thức kinh doanh từ diễn đàn mang lại , khi đó mới có động lực để duy trì bay cao và bay xa

Like
    0
    Rồi sẽ có một người đứng ra thống nhất lại thị trường thôi bạn. Bạn làm được mà.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    9
    Mình dùng cả MXH và TMDT nhưng thấy MXH bấp bênh, TMDT vẫn có khách hàng dùng mua hàng, mà www thì vĩnh cửu

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    843
    Diễn đàn thì ít nhộn nhịp bằng FB rồi. Cơ mà nó mà giải tán thì ko biết chỗ nào để đi link =))

13. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    457
    Quote Được gửi bởi linhqlcute View Post
    Rồi sẽ có một người đứng ra thống nhất lại thị trường thôi bạn. Bạn làm được mà.
    Cảm ơn bạn, chúc bạn sức khỏe và thành công trong công việc

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi trung__123 View Post
    Diễn đàn thì ít nhộn nhịp bằng FB rồi. Cơ mà nó mà giải tán thì ko biết chỗ nào để đi link =))
    Bạn Chắc cao thủ Seo, không biết có Spam hok, Diễn đàn ThietBiXe.net mình nè

Like
    9
    Quote Được gửi bởi trung__123 View Post
    Chuẩn cơm, MXH die thì tất cả về số 0, dùng MXH duy trì tuong tác với www

Like
    34
    Quote Được gửi bởi vinazo911 View Post
    Blog thì chia sẻ cá nhân , còn xây dựng diễn đàn chia sẻ cộng đồng cùng xây dựng và phát triển Bác à. Với mình cũng sẽ có nhiều mối quan hệ + kiến thức kinh doanh từ diễn đàn mang lại , khi đó mới có động lực để duy trì bay cao và bay xa
    Có rất nhiều trang web được trình bày dưới dạng blog nhưng nội dung của nó phong phú như một tờ tạp chí chuyên ngành chứ không đùa đâu. Blog nhưng là có nhiều blogger tụ tập trên đó, nhưng có một nhóm những blogger nòng cốt để có bài thường xuyên. Ví dụ lifehacker, techcrunch, masable, Spiderum (Việt Nam), lok.vn (Việt Nam), viblo.asia (cũng có nhiều blogger Việt Nam).
    "bất khả tri"

Trang 2 / 9 FirstFirst 123457 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết