Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    32

Khó Vượt Được Site Bất Động Sản sử Dụng Wordpress

Tình hình mình cũng làm lĩnh vực này vài năm rồi. Ban đầu sử dung code tự code. Tự tin rằng code mình vẫn ngon vì nó nhẹ và vì google master nó nhận dạng site mình là wordpress. Nhưng có vẻ mình đã nhầm. Và sau 3 năm các dự án đều có thể lên top 2-3-4, nhưng 1 thì không bao giờ qua được mấy chú chạy wordpress. Và giờ thì mình đang dần phải chuyển các site đang chạy sang wordpress .Theo các bạn tại sao wordpress nó được google ưu ái vậy mặc dù nó nặng kinh khủng?
    Quote Quote

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Google team View Post
    Tình hình mình cũng làm lĩnh vực này vài năm rồi. Ban đầu sử dung code tự code. Tự tin rằng code mình vẫn ngon vì nó nhẹ và vì google master nó nhận dạng site mình là wordpress. Nhưng có vẻ mình đã nhầm. Và sau 3 năm các dự án đều có thể lên top 2-3-4, nhưng 1 thì không bao giờ qua được mấy chú chạy wordpress. Và giờ thì mình đang dần phải chuyển các site đang chạy sang wordpress .Theo các bạn tại sao wordpress nó được google ưu ái vậy mặc dù nó nặng kinh khủng?
    Wordpress một số theme người viết đã tối ưu sẵn SEO rồi ạ :3 ngoài ra còn các plugin bá đạo hỗ trợ SEO nên việc người sử dụng rành và tốt mã nguồn này thì đã có lợi thế hơn rồi ạ :3

Like
    565
    Wordpress là một CMS tốt nhưng nếu nói về SEO thì phụ thuộc chủ yếu vào người làm SEO có đưa ra yêu cầu để đáp ứng các tiêu chí về SEO hay không?

Em thì code nào cũng SEO được miễn sao ông code đáp ứng được các tiêu chí mình đưa ra.

Web của bác top 2-3-4 chẳng qua nó chưa hơn đối thủ về mặt nào đó, nếu chỉ vì phụ thuộc vào loại code hay cms thì không chắc đã chuẩn.

Like
    0
    dạ mình cũng thấy WP lợi thế hơn hẳn ạ

Like
    42
    Dân seo cho BDS có key top mà kêu web người ta hơn chỉ có mã nguồn là sai lầm rồi. Cái quan trọng là người seo các site đó thế nào thôi
    Đang kí

Like
    1
    Quote Được gửi bởi ThuyCuong View Post
    Wordpress là một CMS tốt nhưng nếu nói về SEO thì phụ thuộc chủ yếu vào người làm SEO có đưa ra yêu cầu để đáp ứng các tiêu chí về SEO hay không?

Em thì code nào cũng SEO được miễn sao ông code đáp ứng được các tiêu chí mình đưa ra.

Web của bác top 2-3-4 chẳng qua nó chưa hơn đối thủ về mặt nào đó, nếu chỉ vì phụ thuộc vào loại code hay cms thì không chắc đã chuẩn.
    Chuẩn ạ. CMS nào cũng OK nếu chúng ta hiểu rõ về bản chuất của SEO

Like
    32
    Quote Được gửi bởi 0902044440 View Post
    Dân seo cho BDS có key top mà kêu web người ta hơn chỉ có mã nguồn là sai lầm rồi. Cái quan trọng là người seo các site đó thế nào thôi
    Không khó hiểu khi dân seo bđs đều chung thành với code wordpress?

Like
    7
    Theo em đánh giá thì mã nguồn nào không phải vấn đề lớn,quan trọng là do người làm SEO có tối ưu hay không thôi.
    Tuy nhiên Wordpress mạnh ở chỗ cộng đồng lớn,có nhiều người phát triển, và đặc biệt bá đạo ở seo by yoast wordpress plugin.
    Chúc các bác SEO lên "đỉnh"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuenc View Post
    Xin phép các Min/mod em đào mộ chút

Cá nhân mình thì lại ko thích dùng wp để làm SEO lắm, chính vì sự tiện dụng của các plugin nên các wmt ko cần nắm rõ về kỹ thuật code cũng có thể tùy biến thêm các chức năng mới. Chính vì lẽ đó nên vô tình bị chèn nhiều thứ kèm theo plugin vào web mà mình ko biết, dẫn đến tấc độ tải trang bị giảm. Mà hiện tại Google và các công cụ tìm kiếm khác đánh giá rất cao về khoản tấc độ tải trang web rồi
    Cái plugin thì tuỳ theo người sử dụng, khi web chậm thì phải biết đường mà tìm hiểu chứ đâu phải ng ta để như vậy đâu bác

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết