Ngôn ngữ mới khi học sẽ không thể quen với khá nhiề người. Một ngôn ngữ mới cần phải có sự trau dồi càng nhiều càng tốt. Vá tiếng Anh là ngôn ngữ đang ngày càng phổ biến hiện nay. Bất cứ ai cũng cần phải biết tiếng Anh để phục vụ cho tương lai của mình.

Tiếng Anh kjhi học cần phải có cách học chính xác. Nhưng có nhiều người học yếu tiếng Anh ví có nhiều nguyên do và một nguyên do khá nhiều người mắc phải chính là nói tiếng Anh một cách ép buộc. Bất cứ làm gì cũng vây khi làm cũng không có sự ép buộc mà phải luôn làm một cách tự nguyên mà không bị ép khi làm gì đó. Học tiếng Anh cũng vậy, khi học tiếng Anh mà ép buộc chắc chắn bạn sẽ không học được. Thường thường các học viên thường bị các giáo viên ép buộc học điều đó thật sự các giáo viên chỉ có ý tốt nhưng khi ép buộc làm cho học viên sẽ học không được. Đừng để học tiếng Anh một cách ép buộc mà học phải thật sự thoải mái và kiên nhẫn diề này sẽ làm bạn cảm thấy thoải mái và dễ tiếp thu và chủ động hơn trong việc học. Và bạn không cần phải ép buộc mình nói tiếng Anh tốt cho bằng được vì nó không tốt cho việc học của bạn tí nào.

Nếu bạn mắc phải sai lầm này thì nên bỏ đi từ bây giờ và đừng học nó nữa. Và bạn nên chọn cách học khác phù hợp hơn với mình.