Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    28

Cách viết nội dung hay cho người không giỏi văn

Làm thế nào để có những bài viết chất lượng có nội dung đặc sắc cho website của bạn khi mà bạn chỉ học IT ra hoặc học những chuyên ngành không liên quan đến viết lách. Viết bài seo web là một nghề đòi hỏi nhiều kỹ năng, nhưng nếu bạn không có khiếu văn cũng đừng quá lo lắng, hãy áp dụng một số phương thức sau để cải thiện việc viết lách cho site của bạn

Đừng ngại viết sai, đừng ngại viết không hay

Một trong những suy nghĩ sai lầm của nhiều seoers là: ừ, mình không có khiếu văn nên ngại viết, thôi cứ copy cho nó nhanh. Thực ra không phải vậy, kỹ năng viết không phải là quá khó đến mức đánh đố mọi người. Nó giống như chơi một môn thế thao nào đó, dù bạn không có năng khiếu nhưng bạn chăm chỉ thì bạn vẫn có thể chơi được môn ấy

Lời khuyên của mình cứ viết đi, đừng ngại sai và cũng đừng ngại viết không hay. Trên đời này làm gì có đường đi, bạn cứ đi mãi thì sẽ thành đường, đường là do bạn tự tạo và tự đi.

Nghĩ gì viết nấy

Hãy tạo thói quen tư duy nhanh, bất kể bạn nghĩ ra một ý tưởng gì hay hoặc có một vấn đề gì đó bạn muốn viết thì hãy viết ra luôn và ngay cho nó nóng nhé. Khi bạn “trút bầu tâm sự” được qua viết lách bạn sẽ thấy việc viết lách thực ra đơn giản như bạn nghĩ. Bạn nghĩ gì thì viết ấy, nghĩ là viết bất kể nó là cái gì, cứ thế bạn sẽ tạo được thói quen cực tốt để viết lách.

Dành 10 phút để chỉnh sửa bài viết trước khi post

Một bài viết được nắn nót chỉnh sửa, được ngắm nghia cẩn thận nhiều lần trước khi public chúng sẽ có giá trị hơn nhiều một bài viết cẩu thả. Bạn cần dành thời gian để biên tập lại bố cục bài viết thêm bớt gia vị cho bài viết được hấp dẫn hơn.

Tự tạo cảm hứng viết lách

Nếu muốn có cảm hứng *** thì bạn phải làm sao? Thì bạn cần xem phim *** nhiều, hehe . Việc viết cũng vậy , để có cảm bạn cần đoc nhiều xem nhiều từ nhiều nguồn khác nhau

Bạn nên liên tục đọc các blog có tiếng, diễn đàn có tiếng vừa có thêm ý tưởng mới, tìm thêm nguồn cảm hứng mới và cũng để để học hỏi nâng trình viết. Khi đọc một bài viết hay, bạn thấy thấm, cũng là lúc máu viết trong người bạn nổi lên rồi đấy

Tạm thời thế đã có câu hỏi gì các bạn muốn trao đổi thêm mình thì cứ để lại ở comment bên dưới nhé
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

Like
    1
    Từ Lý thuyết đến thực tế là một khoảng cách xa, cực kỳ xa. Muốn viết hay thì phải tìm tòi, sáng tạo và viết nhiều

Like
    28
    Quote Được gửi bởi NAMMC View Post
    Từ Lý thuyết đến thực tế là một khoảng cách xa, cực kỳ xa. Muốn viết hay thì phải tìm tòi, sáng tạo và viết nhiều
    muốn thực tế thì hãy viết nhiều
    khả năng viết ko tự nhiên mà có

Like
    0
    Nhớ ngày xưa thầy giáo dạy đi thi văn, tức là mở bài viết thật dài, thân bài, kết bài sau đó xuống dòng viết chứ tóm lại và chép nguyên đầu, thân kết xuống dưới cho dài )

Like
    9
    Rất thiết thực, cứ viết từ từ, rồi rút ngắn gọn ý, ngẫm nghĩ dùng các từ chuyên môn ( hay xuất hiện trên báo chí về mảng mình làm ) , phải chắt lọc vài lần mới có dc " Cục vàng " , phát triển content đòi hỏi kiên nhẫn.

Like
    2
    Theo quan điểm của mình, cũng ko cần giỏi văn nếu các site cần SEO thiên về kỹ thuật. Làm sao dễ hiểu và có lượng thông tin hữu ích quan trọng hơn

Like
    15
    Seo thiên kỹ thuật thì chỉ seo thôi. Người dùng đọc thấy rất phản cảm và khó chịu.
    Viết 1 content thường mình viết hôm sau đọc lại mới post.
    VSTEEL - Sản xuất và lắp dựng nhà khung thép

Like
    0
    Không giỏi văn thì viết đủ ý thôi =D với những lĩnh vực bình thường thì không cần hoa lá cành làm gì cả

Like
    28
    Quote Được gửi bởi phanmemsumi View Post
    Nhớ ngày xưa thầy giáo dạy đi thi văn, tức là mở bài viết thật dài, thân bài, kết bài sau đó xuống dòng viết chứ tóm lại và chép nguyên đầu, thân kết xuống dưới cho dài )
    thực ra viết bài ko có một công thức nào cả, đôi khi viết theo ngẫu hứng lại là điều làm nên sự hấp dẫn của 1 bài viết

Like
    0
    mình thì cứ nghĩ được cái gì thì viết ra cái đấy, xong rồi khi có thời gian sẽ hoàn chỉnh lại, chứ không là quên ý tưởng hết

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết