Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 73
    Like
    17

Xin tư vấn kinh nghiệm mua website đã có lượng lớn visit

Em tìm hiểu mảng chơi content với ga lâu rồi nhưng chưa thực sự đầu tư, lần này quyết định bỏ vài trăm triệu để mua vài site đã có visit tương đối, sau đó để phát triển thêm nhiều site khác. Tiêu chí mua site của em như sau

1. Site nội dung content, 80% visit đến từ google search, cái này có thể dùng similarweb và xin analytics, các từ khóa top mình có thể xem webmaster tool để check được.
    2. Giá em đưa ra mua khoảng x10 thu nhập hàng tháng

Em thắc mắc một số vấn đề xin các bác giúp đỡ
    1. Làm sao để biết site đó "sắp" có vi phạm gì, hoặc đang có vi phạm gì để mà anh google chuẩn bị phạt không mà họ mới bán
    2. Kinh nghiệm mua website trên Flippa, em thấy họ giao dịch bằng Flippa Escrow mà em chưa biết. Bác nào dành vụ này có thể cafe giúp em với được không ạ, em xin hậu tạ, hoặc anh em cùng bàn xem có làm được cùng nhau không

Em là dân coder chuyên viết web, bỏ cty tự mò, seo em cùng seo nhiều site top rồi, giờ muốn mua site có thu nhập để phát triển thêm, chứ cày từ đầu đến lúc có thu nhập thì lâu lắm.

Ngoài ra bác nào ở VN có bán site thì cứ inbox em ạ, được giá em mua ạ. Đôi lời xin các bác tư vấn, em xin cảm ơn ạ
    Quote Quote

Like
    10
    éo có đâu. site ngon ko có x10 thu nhập đâu nhé. ít cũng x20. site trên flippa toàn hàng lởm thôi , qua Escrow thì an toàn rồi nên ko lo.

Like
    17
    Quote Được gửi bởi canhme View Post
    éo có đâu. site ngon ko có x10 thu nhập đâu nhé. ít cũng x20. site trên flippa toàn hàng lởm thôi , qua Escrow thì an toàn rồi nên ko lo.
    Ngon x20 cũng mua dc mà bác, nó đã lên top thì tụt cũng phải 1 vài năm, Hàng lởm hay không do mình check, cho em hỏi hình thức giao dịch Flippa Escrow là như thế nào, mình ra ngân hàng chuyển tiền vào Escrow à hay như nào.

Theo bác thì site này ngon hay lởm, site này em bid, nhưng chắc nó không bán giá đó

Được sửa bởi anhdon12 lúc 15:32 ngày 31-05-2017

Like
    10
    chuẩn là ra bank addfund vào Escrow. nếu bạn nhận được code và domain thì accept. nếu xảy ra tranh chấp thì Escrow làm trung gian

Like
    10
    site này bị drop traffict vào đầu 2017, có đợt update của google thì phải , giống hệt site mình. goodluck !!

Like
    17
    site này bị drop traffict vào đầu 2017, có đợt update của google thì phải , giống hệt site mình. goodluck !!
    Từ khó nó top 1 2 3 vẫn rất nhiều, thu nhập 1 ngày đều khoảng 60$, giá đó vẫn là mua được, có tụt cũng ko tụt bao nhiêu, phát triển thêm được

- - - Updated - - -

chuẩn là ra bank addfund vào Escrow. nếu bạn nhận được code và domain thì accept. nếu xảy ra tranh chấp thì Escrow làm trung gian
    Mình ra ngân hàng nói với nhân viên ngân hàng như nào hả bác. Bác có thể giải thích thêm giúp em với

Like
    10
    mình ko rõ, toàn là mình bán thôi, nhận trên Escrow . chưa mua nên ko rõ ntn. Chắc nó cho tk us có swiftcode bác cứ điền vào, bảo là mua cái gì đó,

Like
    17
    Mình cũng hay mua ở Flippa, thường thì mình mua qua paypal vd: http://prankarea.com ... nếu mua thì nên chọn Escrow, đăng ký cái visa credit. khi mình thực hiện yêu cầu mua mà bên bán chấp nhận thì Escrow sẽ đứng ra trung gian, nó cho chọn hình thức add fund.. nó giữ tiền và 2 bên bắt đầu thực hiện giao dịch, bên bán sẽ chuyển domain và code cho ng mua, hỗ trợ cài đặt ... khi nào bên mua cảm thấy hài lòng và an tâm thì accept trao tiền... done!
    Bonus: mua bằng paypal thằng bán mà gặp hacker thì ăn vấu ngay. nó gửi xong tiền paypal phải check cẩn thận, vài ngày sau có dispute thì mất trắng domain k đòi lại đc
    muvuongquyen. com cuộc đua vẫn đang bắt đầu

Like
    17
    Quote Được gửi bởi byghuutran View Post
    Mình cũng hay mua ở Flippa, thường thì mình mua qua paypal vd: http://prankarea.com ... nếu mua thì nên chọn Escrow, đăng ký cái visa credit. khi mình thực hiện yêu cầu mua mà bên bán chấp nhận thì Escrow sẽ đứng ra trung gian, nó cho chọn hình thức add fund.. nó giữ tiền và 2 bên bắt đầu thực hiện giao dịch, bên bán sẽ chuyển domain và code cho ng mua, hỗ trợ cài đặt ... khi nào bên mua cảm thấy hài lòng và an tâm thì accept trao tiền... done!
    Bonus: mua bằng paypal thằng bán mà gặp hacker thì ăn vấu ngay. nó gửi xong tiền paypal phải check cẩn thận, vài ngày sau có dispute thì mất trắng domain k đòi lại đc
    Ok thanks bác, bác cho em hỏi thêm chút là giao dịch qua Escrow rồi, em có visa credit rồi, giờ em phải làm các bước nào để add fund đó, bác hướng dẫn thêm em với

Like
    17
    Quote Được gửi bởi anhdon12 View Post
    Ok thanks bác, bác cho em hỏi thêm chút là giao dịch qua Escrow rồi, em có visa credit rồi, giờ em phải làm các bước nào để add fund đó, bác hướng dẫn thêm em với
    Khi 2 bên bắt đầu giao dịch số tiền như mình nhớ k nhầm thì <10.000$ thì thanh toán bằng credit card cũng đc thì phải.. thì nó có 2 hình thức thanh toán đó, 1 bằng credit card, 1 là wire transfer. Thanh toán bằng cc thì phí 2%, bằng wt thì 25$ bên nào trả phí cũng đc.mà còn tùy thẻ của bạn cho giới hạn thanh toán 1 ngày là bn nữa, nếu quá giới hạn thì contact bên escrow và seller là sẽ thanh toán trong bao nhiêu ngày. Khi vào quá trình giao dịch bó sẽ hướng dẫn cụ thể, bạn cứ yên tâm
    Được sửa bởi byghuutran lúc 22:40 ngày 31-05-2017
    muvuongquyen. com cuộc đua vẫn đang bắt đầu

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết