Trang 7 / 14 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 133
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi dinhgiapit View Post
    Nói thật lỗi này hoàn toàn của bộ giáo dục và CP. Mấy trường trung cấp vài năm cấp phép cho lên cao đẳng, trường cao đẳng thì vài năm cấp phép cho lên đại học. Đại học kinh doanh thì cho đào tạo cả Y dược thì không thất nghiệp mới lạ. Chỉ nên cho một số trường điểm được đào tạo bậc kỹ sư, cử nhân chuyên ngành với điểm đầu vào cao. CÒn lại đào tạo nghề hết. Các bạn nhìn mấy trường nghề xem cơ sở vật chất như thế thì đào tạo ra ngoài làm sao được.
    Tôi cũng từ cái nền giáo dục đó ra đó bạn , và đang có công ăn việc làm ổn định đây . Nhập gia tùy tục , biết rằng giáo dục VN như cái bùi thế nên bản thân từng người phải cố gắng nhìu hơn ... ko thể đổ lỗi cho hoàn cảnh ... mà ko nhìn nhận lỗi về mình được bạn.

Like
    0
    Nhiều trường tuyển sinh đầu vào thấp đào tạo hời hợt thì ra trường chả thất nghiệp. Bao nhiêu người học từ những trường đào tạo chất lượng thấp ra trường có công ăn việc làm ổn định. Tất nhiên là còn phụ thuộc vào nỗ lực của bản thân nữa nhưng mình vẫn bảo lưu quan điểm nên chỉ cho một số trường có nền tảng tốt đào tạo bậc đại học còn lại là học nghề. Mình nói đơn giản như này ở trong nam nhiều công ty tuyển dụng CNTT họ yêu cầu chỉ tuyển nhân sự được đào tạo từ Bách Khoa, đại học KHTN, đại học CNTT vì những trường này họ đào tạo chất lượng tốt hơn, trong quá trình học họ đánh giá khắt khe hơn nên khi ra trường đa phần sinh viên họ có nền tảng tốt hơn mấy trường còn lại.

Like
    457
    Quote Được gửi bởi giavoyeu17 View Post
    Hic cái thời buổi càng hiện đại thì con ng càng bị hại điện nhỉ??? Đủ thứ chuyện trên đời cũng có thề nhiue62 ng giỏi ko có đất dụng võ vì dạo này COCC (con ông cháu cha) quá nhiều,
    con quang thì lại làm quan
    con sãi ở chùa mãi quét lá đa
    Nói như mấy b đúng á ai can đảm tư duy tự khởi nghiệp đi thoát kiếp làm công nhân, nói chứ em m nó cũng ra trường rùi giờ cũng đi làm công nhân nuôi sống bản thân cho ba mẹ đỡ đần chứ nuôi con ăn học ra trường rồi mà ko tìm dc việc khổ thiệt chớ.
    Mình cũng tự khởi nghiệp gian nan quá .. .! Nhà có điều kiện thì khác ^^

Like
    0
    Mình cũng đang hợp đồng trong một cơ quan nhà nước. Mà nghe nói chuẩn bị cho nghỉ hợp đồng hết. nản vl

Like
    10
    Quote Được gửi bởi huyhn3009 View Post
    Mình cũng đang hợp đồng trong một cơ quan nhà nước. Mà nghe nói chuẩn bị cho nghỉ hợp đồng hết. nản vl
    Làm mấy năm rồi mà out thế, nghe nói sắp tới bên nhà nước giảm biên chế kinh lắm mà. Trước tiên là mấy anh hợp đồng.

Like
    5
    Giờ sao nghe khổ quá các bác nhỉ? Học hành cho lắm vào già đầu ra mà xin việc thì ko được riết rùi trình độ công nhân ở Vn m cao kinh khủng các bác nhể???? Toàn cấp 3, cao đẳng vs đại học ko mà...dạo này mấy cty này nó tuyển công nhân đòi trình độ hay sao vậy các bác?????

Like
    34
    Sắp tới còn có vụ bằng chính quy với bằng tại chức được xem như nhau nhé. Giải thích thì nghe hay ho, nhưng đằng sau nó là đánh đồng một rọ giữa bọn dốt và bọn học đàng hoàng, giỏi giang để có thể dùng bằng vớ vẩn hợp thức hóa công việc ở cơ quan công quyền. Cũng mấy ông "đỉnh cao trí tuệ" bày ra cả.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Làm 6 năm rồi bạn à!

Like
    1
    Ô các bác biết không ở nước ngoài í, tuyển sinh ngành nào trường nào là government quản lý chặt chẽ lắm. Cần mới tuyển sinh, vì tuyển sinh có liên quan đến tuyển dụng mà. Lỡ đâu ra cái chính sách sai lầm, dân nó thất nghiệp gov nó trả phí thất nghiệp thí mợ nó luôn. Bên mình làm gì có cái gọi là thất nghiệp thì gov bao nuôi. =))))))))))))

Like
    1
    Thứ nhất là do ngành học bạn chọn, thứ 2 là do sự may mắn nữa. Bản thân mình thích it nhưng lại quyết định thi vào trường y và giờ mình nghĩ sự lựa chọn là sáng suốt. Chưa ra trường đã có nơi nhận trước rồi

Trang 7 / 14 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết