Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24
    Like
    28

Một số khuyến nghị khi SEO cho website mới

Tuần rồi mình có nhận được email của một bạn hỏi về cách seo một website mới như thế nào. Đối với seo web mới có cả khó và dễ. Khó là do site chưa có số má, độ trust chưa cao thì những từ khóa cạnh tranh nhiều lúc cảm giác như đang đánh vật lên top khó vô cùng. Còn dễ là site mới giống như tờ giấy trắng tinh chưa tì vết, chưa bị phốt lần nào bởi các thuật toán thì có thể được đứng top cao, anh em seo hay gọi nôm na là được anh Gồ “thương”. Thực tế, có rất nhiều từ khóa của site mới tinh xếp trên cả các site đã có số má, trong trường hợp này có thể giải thích là các site số má trong một khoảng giai đoạn nào đó bị dính phốt thuật toán nên từ khóa bị đánh tụt thứ hạng, bởi vậy một số site mới chưa có tì vết có cơ hội ngoi lên.

Mình cũng đã email trả lời bạn ấy, tiện đây mình cũng post lên đây để giúp những anh em đang bắt tay vào seo web mới tiện tham khảo.

1, Hãy cho google thấy website của bạn được đầu tư cẩn thận, có cấu trúc tốt và thân thiện với người dùng. Bạn cần chuẩn bị hết tất cả các khâu: từ thẻ miêu tả, sitemap, cài đặt google analytics, google webmasters cho đến friendly url, giao diện tương thích với smartphone, máy tính bảng…

2, Nghiên cứu từ khóa và chọn từ khóa hợp sức, rất nhiều bạn bỏ qua bước này và cứ cắm đầu làm, sau đó thắc mắc vì sao seo mãi mà không thấy lên top. Nguyên nhân là các bạn ko có chiến lược từ khóa, không chịu nghiên cứu từ khóa trước khi seo, hoặc chọn sai từ khóa không hợp sức với mình.

3, Lưu ý site mới cần tập trung làm nội dung trong khoảng 2 tháng trước khi nghĩ đến link, khi nội dung dày dày một chút thì hãy bắt đầu đi link

4, Viết nhiều nhưng ko cần quá dài, hãy gia tăng nội dung mỗi ngày. Mỗi bài bạn chỉ cần trên 500 từ viết ưu tiên có điểm nhấn, không cần viết dài, nếu trên 1000 từ thì càng tốt, và mỗi ngày bạn cần viết 3-4 bài như vậy

5, Gia tăng link nội bộ, thêm tag, tốt nhất link nội bộ nên trùng với từ khóa mà bạn đang muốn seo.

6, Xây dựng backlink theo quy trình nghiêm ngặt theo các bước: tìm link, lọc link chất lương và loại bỏ link kém chất lượng và kiên quyết không dễ dãi với việc đi link tùm lum bất ký site nào cũng lấy link.

7, Đi link mạnh, đẩy mạnh tốc độ đi link sau khi đã kha khá nội dung. Kinh nghiệm cá nhân mình cho thấy sau khi đã kha khá nội dung, bơm link mạnh thì từ khóa có sự tăng tốc mạnh, lên top rất nhiều

8. Sau khi lên top tiếp tục viết bài mới mỗi ngày, việc bạn dừng làm nội dung khi lên top có thể sẽ khiến bạn bị tụt top ngay khi bạn mới lên top.
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    16
    Nhiều kinh nghiệm hay quá. Ngại nhất khoản viết bài, chủ đề seo phong phú k sao, seo mấy cái mảng kỹ thuật chả biết viết gì nhiều Nhiều khi nghĩ nát óc mới nghĩ ra cái để viết.

Like
    0
    rất hay, cảm ơn bạn đã chia sẻ

Like
    1
    Quote Được gửi bởi huyenplusss View Post
    Nhiều kinh nghiệm hay quá. Ngại nhất khoản viết bài, chủ đề seo phong phú k sao, seo mấy cái mảng kỹ thuật chả biết viết gì nhiều Nhiều khi nghĩ nát óc mới nghĩ ra cái để viết.
    Content bán hàng kỹ thuật là khó nhất, nghĩ nát óc mới dc Content hay

Like
    1
    Tuỳ từng mảng chứ có phải mảng nào ngày ngày để ra 2-3 bài viết được đâu bạn.

Like
    0
    Giờ viết về hướng dẫn dễ ăn hơn thì phải... hihihi
    Efilmvn.com - Hướng dẫn làm phim chuyên nghiệp

Like
    0
    bài viết bạn rất chi tiết. Nhưng nếu đi link mạnh mà không xây dựng site vệ tinh thì cũng có ngày ra đảo.

Like
    28
    mình có bài viết thủ thuật tạo kho ý tưởng mênh mông cho nội dung đó bạn, đọc lại tham khảo nhé
    http://www.ddth.com/showthread.php/1...E1%BB%99i-dung
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793

Like
    843
    Cái này thuê cộng tác viên đi bác, 20-30k bài từ 600 chữ trở lên là ok rồi

Like
    2
    cảm ơn bạn đã chia sẻ

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết