Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    83

Để seo khỏe cần những thẻ gì

Đọc một hồi mà chưa ngã ngủ vì ko ai phân tích cái ưu và nhược cả, mong các bác cho xin các đoạn code đặt vào thẻ head để nó giúp mình seo tốt nhất, những thẻ gì là quan trọng nhất các bác nhỉ
    Quote Quote

Like
    8
    quan trọng là nội dung thôi vì google nó thường get key trong nội dung bài viết. còn thẻ trên head nếu về seo thì bạn chỉ cần đủ thẻ <title></title> và <meta name="description" content=""> là đc. còn thẻ quan trọng nhất là thẻ <meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"/> để mã hóa văn bản tiếng việt và thẻ <meta name="viewport" content="width=device-width, initial-scale=1.0, maximum-scale=1.0, user-scalable=0" /> để dùng cho giao diện Responsive. ngoài ra còn nhiều thẻ khác như keywords, author, robots, og... có cũng đc mà ko có cũng chẳng sao bạn tham khảo các web mà add vào.
    VietWiki. Net - Vietnamese star wiki

Like
    42
    Vào các trang cần xem hoặc top ...rồi F12 ra xem trong thẻ head coi có gì thì mình theo nó
    Đang kí

Like
    1
    Đối với SEO thì Content Is King bạn nhé. Các thẻ quan trọng trong SEO thì có Title, Meta, Heading....

Like
    14
    Trước đây code làm ma thuật với các thẻ cũng có thể lên top.Nhưng giờ thì các thẻ không còn quá quan trọng nữa rồi.Nội dung vẫn là gốc!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết