Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    28

Gợi ý mở giúp bạn có bài viết chất lượng

Làm thế nào để có một bài viết tốt, được người đọc đánh giá cao, từ đó nâng cao chất lượng nội dung cho website của bạn? Không quá khó nếu bạn làm theo những gợi ý sau đây của @tdhcomnhé

- Hãy ăn ngủ, trăn trở về bài viết: muốn có bài viết chất lượng, bạn phải có ĐAM MÊ, đam mê là yếu tố đầu tiên giúp bạn có những bài viết chất lượng. Khi bạn có đam mê thì hiệu quả làm việc của bạn sẽ rất tích cực

- Hãy tạo ra phong cách viết riêng, không “đụng hàng” với bất kỳ ai. Phong cách khác biệt sẽ tạo ra cách hành văn lôi cuốn người đọc, khiến người đọc cảm thấy thoải mái hơn với bài viết của bạn.

- Hãy dành thời gian tối thiểu cho việc lên ý tưởng và khung sườn bài viết: bạn cần biết chính xác bạn muốn viết cái gì và viết nó ra sao, cần bao nhiêu gạch đầu dòng cho mỗi bài viết, và trọng tâm những cái bạn đề cập là gì. Một bài viết lan man rối rắm mà người đọc ko hiểu bạn đang viết cái gì là một bài viết thất bại.

- Hãy tập trung tìm kiếm thêm mắm muối cho bài viết: mỗi bài viết là mỗi sáng tác của bạn, sáng tác cần giống như thực đơn của một bữa ăn, ngoài cơm cần thêm mắm muối gia vị. Bài viết của bạn cần bổ sung càng nhiều thông tin người đọc cần càng tốt. Bạn hãy cố gắng đưa những thứ có liên quan đến bài viết để người đọc cảm thấy thông tin đa dạng đầy đủ và có chiều sâu.

- Hãy đem lại giá trị cho bài viết: bài viết chỉ được đánh giá là hay khi người đọc tìm thấy một giá trị nào đó trong bài viết: kiến thức, kinh nghiệm, mẹo hay…, bạn cần chốt lại một giá trị. Bạn sẽ đem đến cho người đọc giá trị gì? Nếu chỉ là một bài viết loanh quanh nhạt nhẽo ko mang đến bất kỳ giá trị gì thì nội dung bạn tạo nên sẽ ko đạt đên chất lượng bạn muốn

Hy vọng những gợi ý trên của mình sẽ giúp các bạn dần nâng cao chất lượng mỗi bài viết cho site của bạn.
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

Like
    0
    cũng nên tiếp thu những cái hay từ những bài viết khác và biết cách biến nó thành của mình mang chất riêng của mình

Like
    72
    xào nấu sau đó nêm nếm gia vị đó là bí quyết giúp em viết được nhiều bài viết ko đụng hàng. Về tưởng đến 1 lúc nào đó bạn sẽ cạn và điều tất yếu là "đi thuê"

Like
    0
    biết là như vậy nhưng ngày nào cũng phải viết 1 đống tin mà mới hoàn toàn có bữa muốn khùng luôn ý tưởng liên tục không chịu nổi phải có cách nào chứ

Like
    28
    Quote Được gửi bởi PhamMinh01 View Post
    cũng nên tiếp thu những cái hay từ những bài viết khác và biết cách biến nó thành của mình mang chất riêng của mình
    người viết nội dung giỏi là người biết tiếp thu cái hay

Like
    1
    Nói thì dễ để bắt tay viết được 1 bài hay, có ích với người dùng là quá khó

Like
    28
    Quote Được gửi bởi NAMMC View Post
    Nói thì dễ để bắt tay viết được 1 bài hay, có ích với người dùng là quá khó
    không khó mà bạn
    bạn cứ đọc toàn bộ loạt bài viết của mình, có một số bài mình hướng dẫn rất kỹ

Like
    28
    Quote Được gửi bởi audiosmile View Post
    xào nấu sau đó nêm nếm gia vị đó là bí quyết giúp em viết được nhiều bài viết ko đụng hàng. Về tưởng đến 1 lúc nào đó bạn sẽ cạn và điều tất yếu là "đi thuê"
    xào nấu cũng cần có nghệ thuật
    nhưng thành thực mà nói ko chắc là qua mặt được anh gồ đâu

Like
    28
    copy ý tưởng rồi viết lại theo cách của mình
    ko nên copy nội dung

Like
    34
    Xin hỏi các bạn ở đây là các bạn ủng hộ trường phái viết bài cho con bọ đọc hay viết bài cho người khác đọc? Mình thì không quan tâm đến chuyện các máy tìm kiếm cho lắm, chỉ viết cho người đọc thôi. Điều buồn cười là mấy con bọ cứ mò vào blog của mình nếu mình không dùng file robots.txt để chặn.
    "bất khả tri"

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết