Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Link giữa database SQL Server và MySQL (PHP)

Chào các chuyên gia,
    Hiện tại mình đang chạy phần mềm lưu CSDL trên SQL Server và mình muốn chuyển 1 bảng trong CSDL sang 1 database của Mysql để chạy 1 ứng dụng khác thì có cách nào không ạ? 2 CSDL chạy song song nhau đấy ạ.
    Các chuyên gia có phương pháp nào hay chỉ giáo mình với nhé!
    Cảm ơn rất nhiều ạ!
    Quote Quote

Like
    34
    Không khả thi nếu CSQL cần tương tác theo thời gian thực. Chi bằng viết PHP kết nối thẳng vô SQL Server luôn cho nhanh.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Hi bạn,
    Thực sự thì cái CSDL trên SQL Server mình chỉ được quyền read thôi, nên khi viết 1 ứng dụng khác với 1 csdl khác (trên mysql). Mình muốn sử dụng 1 bảng trong SQL Server thôi, không write trên CSDL của SQL Server

Like
    34
    cái CSDL trên SQL Server mình chỉ được quyền read <== vậy mới kết nối PHP trực tiếp vào nó để đọc, có dữ liệu rồi thì muốn làm gì với nó thì làm, đọc được rồit hì muốn write ra đâu cũng được, đâu cần phải write ra MySQL.

Nếu không đọc trực tiếp vô SQL Server thì bạn phải có quyền làm chủ cái server đó, để cách là mỗi khi table trên đó cập nhật thì đó nó sẽ trigger một ứng dụng đầy dữ liệu qua MySQL, cái đó rách việc ra, phải lập trình C# viết ứng dụng để xử lý.
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết