Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Mẹo học tiếng anh giao tiếp

English Fluency Tips: Hãy học cách nói tiếng Anh trôi chảy bằng các cách dưới đây.

Đầu tiên, hãy tưởng tượng rằng phương pháp học tiếng Anh của bạn là một chiếc xe ôtô và nó sẽ đưa bạn đến mục tiêu nói tiếng Anh trôi chảy. Nếu bạn có một chiếc xe cũ, chậm hoặc hạn như là một thứ nhớt tồi tệ, bạn sẽ mất rất nhiều thời gian để đi đến đích.

Có thể bạn đã và đang lái một chiếc chậm như thế. Ý của tôi là gì? Vâng, để đạt được mục tiêu nói tiếng Anh trôi chảy nhanh chóng, bạn cần high-energy gasoline and a powerful engine

ENGLISH FLUENCY TIPS:
    1. Powerful Emotion and Powerful Goals

Cảm xúc và mục tiêu chính là "dầu nhớt" cho việc học tiếng Anh. Chúng tạo ra năng lượng và sức mạnh cho bất kỳ phương pháp nào mà bạn sử dụng. Khi bạn có động lực, khi bạn nghĩ tích cực, khi bạn vui mừng và khi bạn được xác định được mục tiêu --> bạn sẽ học nhanh hơn. Hầu hết các sinh viên đều quên đi điều đầu tiên và rất quan trọng này. Nếu như không có cảm xúc mạnh mẽ, bạn sẽ tiến bộ rất chậm ... ngay cả khi bạn đang sử dụng các phương pháp học tập tốt nhất.

Nó giống như việc đổ loại nhớt cũ và bẩn vào chiếc Ferrari ... động cơ của chúng có thể rất tuyệt vời nhưng nó sẽ không thể hoạt động với tốt. Tương tự như vậy, không có phương pháp học tập nào hiệu quả nếu cảm xúc của bạn là negative and low.

Mẹo học tiếng anh giao tiếp đầu tiên và quan trọng nhất để nói trôi chảy Tiếng Anh là xây dựng các mục tiêu thú vị trong việc học tiếng Anh và cảm xúc của bạn. Cải thiện sự nhiệt tình, năng lượng và hứng thú trong việc học tiếng Anh của bạn. Hãy tưởng tượng đến thành công cuối cùng của bạn! Hãy tưởng tượng những công việc tuyệt vời, những người bạn quốc tế mới, sự tự tin tuyệt vời. Hãy cảm nhận những cảm xúc đó ngay bây giờ!

học tiếng anh giao tiếp

2. Powerful Method: The Engine

Một khi bạn đã có super high energy gasoline, bạn cần phải đặt nó vào một động cơ thật nhanh và mạnh mẽ.

Nhiều học viên có động lực và năng lượng tuyệt vời. Họ làm việc rất chăm chỉ. Họ có những giấc mơ lớn. Họ có fuel .. the gas .. for success. Tuy nhiên, vấn đề là họ đang đưa năng lượng đó vào một động cơ đã cũ hoặc bị hỏng. Nói cách khác, họ đang sử dụng các phương pháp học tập truyền thống đã cũ và chậm. It’s like putting race-car gas into an old 1920 Model-T car.

động cơ xe tiếng anh

To get fluency fast, you need high energy (the gas) and fast powerful methods of learning English (the engine).

Đó là những gì mà 7 quy tắc của Effortless English đem lại ... một phương pháp nhanh và mạnh mẽ. Effortless English thực sự là một chiếc Ferrari ... tất cả những gì bạn cần là nạp thêm năng lượng của bạn vào nó và nhanh chóng đạt mục tiêu trôi chảy tiếng Anh giao tiếp. Học Effortless English đúng cách sẽ giúp bạn thăng tiến vượt bậc trên con đường chinh phục tiếng anh.
    Quote Quote

Like
    0
    Nói chung học gì cũng cần có phương pháp, như tiếng anh thì tập phản xạ, giao tiếp với người nước ngoài để tăng khả năng tự tin, dần dần bắt theo nhịp Nói thế chứ tiếng anh e cũng kém lắm hic hic

Like
    0
    Trung tâm tiếng anh thì nhiều lắm , mình chọn ILI vì sự nhiệt tình và thân thiện ở môi trường đó. Mình cũng nhờ bạn bè giới thiệu nên mới biết tới nó ah. Vào học được một thời gian thấy level của mình cải thiện hơn ah.

Like
    0
    trung tâm có giáo viên nước ngoài giờ nhiu lắm, quan trọng và cách giảng dạy của các giáo viên ở trung tâm đó như thế nào, giáo trình ra sao ,phải tìm hiểu kĩ . trung tâm nào có khung giờ phù hợp với bạn, học phí ổn với bạn, mà nếu trung tâm dạy tốt thì tiền không thành vấn đề , vì "tiền nào của nấy mà"
    trước đây mình từng học ở trung tâm ILI thấy khá ổn, 100% giáo viên NN, giá mềm hơn bạn có thể tham khảo 1 số trung tâm khác thử

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Mình thấy ở ILI đào tạo giao tiếp 4 kĩ năng nghe, nói, đọc, bạn có thể học cái chương trình này và đi thi bất cứ chứng chỉ nào cũng ok với lại nó hoàn thiện tất cả các kĩ năng mình thấy hay lắm đó. Trường đào tạo khá bài bản với mức học phí khá mềm nhưng đảm bảo chất lượng giảng dạy. Bạn đến xếp lớp để biết trình độ bản thân ở mức nào trước hoàn toàn miễn phí, level T.A của bạn sẽ được cải thiện nhanh thôi. Sđt trường 0909.042.588

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Đã học giao tiếp thì bạn cố gắng nói chuyện nhiều bằng tiếng anh, sai chỗ nào thì dựa vào đó sẽ sửa lỗi cho bạn luôn,

Like
    0
    lần trước mình được chị bạn chỉ cho ứng dụng học tiếng Anh giao tiếp online cũng hay lắm, học face to face và mình muốn dừng lúc nào cũng được. mình ngại nói lắm vì mình sợ sai ấy nhưng mà sau khi học thử nhờ bà chị ấy cho cái mã km 200k ấy, mình học được 3 lần là mình thấy dạn nói lên, nói sai giáo viên cũng chỉnh lại cho mình nữa. bạn thử tải app Victoria - on demand English thử đi, mình share cái mã để mà trải nghiệm luôn nè, trên ios hay android đều có luôn, sau khi tải ấy thì vào Menu chọn Nạp tiền rồi chọn Mã học phí, sau đó nhập: vic88 là được 200k học thử mà ko giới hạn thời gian

Like
    0
    Mẹo của mình thì đơn giản lắm, xoay quanh học từ vựng, ngữ pháp sao cho hiệu quả vận dụng được. Mình thì hay học từ vựng theo kiểu nói từ đó to lên sau đó hình dung từ đó với ngữ cảnh. Quan trọng là các bạn phải biết cách đọc một từ một câu cho chuẩn. cách này giúp mình nhớ nhiều từ, lâu quên và nghe người bản ngữ nói cũng tốt hơn nữa. Phát âm là phần cơ bản nhất mà các bạn phải học, nó giúp các bạn học từ vựng tốt hơn. Có rất nhiều clip để các bạn tham khảo về việc học phát âm trên youtube. Nếu không có nhiều thời gian thì các bạn có thể tham khảo phương pháp dạy của Emas quận 10. Ở đây dạy tương đối hiệu quả và phương pháp của nó có thể áp dụng để tự học ở nhà được.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết