Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Học tiếng anh giao tiếp

Giao tiếp tiếng Anh, giao tiếp tiếng Anh thật sự, việc đó rất rất phức tạp. Tại sao ư?

Bởi những cuộc trò chuyện thực tế không giống như những gì chúng ta được học ở trường. Nó hoàn toàn khác biệt.
    Một sự khác biệt quan trọng là trong thực tế mọi người trò chuyện hiếm khi sử dụng "chính xác ngữ pháp" trong câu. Tất nhiên, đó là những loại ngữ pháp bạn đã học trong trường . Bạn đã học về Subject-Verb-Object. Bạn đã học cách tránh sử dụng những cụm từ hay mệnh đề.
    Và rồi sau đó, bạn nghe thấy một cuộc nói chuyện thực sự bằng tiếng Anh của người bản xứ thực sự - và bạn phát hiện ra rằng họ sử dụng phần lớn là các mệnh đề hay cụm từ!
    Đây là điều tôi nhận thấy ngay lập tức khi tôi đọc bản thảo của bạn tôi, Kristin và bài giảng Learn Real English của Joe. Tôi đã biết rằng chúng ta thường sử dụng rất nhiều mệnh đề hay cụm từ trong việc nói bình thường, nhưng tôi vẫn ngạc nhiên về mức độ chúng ta làm việc này.
    Chúng ta thường xuyên sử dụng các "run-on" sentences. Chúng ta liên tục ngắt câu và thay đổi suy nghĩ của chúng ta khi đang nói. Một bản thảo của một cuộc trò chuyện thực sự - đó là một cuộc trò chuyện hoàn toàn tự nhiên - hoàn toàn khác biệt với những thứ bạn có thể tìm thấy trong sách giáo khoa.
    Và đó chỉ là một sự khác biệt - có nhiều khác biệt lớn khác nữa giữa tiếng Anh giao tiếp hàng ngày thật sự và các cuộc đối thoại tiếng Anh trong sách giáo khoa.
    Điều này giúp chúng ta giải thích tại sao ngay cả những sinh viên xuất sắc cũng gặp rắc rối như vậy khi họ đi đến Hoa Kỳ. Mặc dù những sinh viên này có vốn từ vựng rất tốt, nhưng họ hoàn toàn không được tiếp xúc với văn phạm hay cấu trúc câu thật sự trong cuộc sống.
    Tồi tệ hơn nữa là họ biết rất ít tiếng lóng và không thể hiểu những thành ngữ thông thường mà người bản ngữ thường xuyên dùng.
    Bài học Learn Real English sẽ khắc phục những vấn đề này. Chúng chỉ sử dụng các cuộc đối thoại ghi âm một cách tự nhiên. Những cuộc trò chuyện không được lên kế hoạch.

Mọi cuộc đối thoại giữa hai người bản ngữ - đều là nói chuyện tự nhiên. Từ vựng được họ sử dụng rất bình thường và tự nhiên - với rất nhiều thành ngữ và tiếng lóng. Cú pháp cũng tự nhiên và rất nhiều các đoạn trong câu, rất nhiều *run-on sentences, nhiều sự gián đoạn và nhiều **filler word.
    Đây là một trong những điểm mạnh của hệ thống Effortless English nói chung - chúng tôi luôn tập trung vào REAL speech - thứ mà người bản xứ sử dụng. Chúng tôi không quan tâm tới lập luận đề cập đến việc mọi người "nên" nói tiếng Anh như thế nào - Chúng tôi dạy cho bạn biết nói tiếng Anh thực sự sẽ như thế nào chỉ qua những bài học tiếng anh giao tiếp cơ bản

Effortless English - Speak REAL English

*Run-on sentence: một run-on sentence thường chứa hai hay nhiều câu. Chúng đi chung với nhau, mà không được đặt dấu câu một cách phù hơp.
    **Filler words là những từ (và cụm từ) được dùng để lấp đầy sự im lặng khi bạn nói như “um”, “ahh”, “so”, “like” hay “you know”
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nhatkibuon View Post
    Có ai biết phim nào luyện học tiếng Anh tốt giới thiệu với
    Mình hay luyện qua 2 bộ phim này nè bạn : Extra English hoặc Friend - Season. Bạn chỉ cần luyện 1 bộ thôi là đã pro lắm rồi ^^. Mình down về để nghe dần luôn, khỏi online gì hết lỡ nghẽn mạng. 2 bộ phim này chủ yếu là để cho người mới học Tiếng Anh có kỹ năng nghe, dạy văn hóa người bản địa, bạn học thì nên vừa chú ý ngữ điệu của nó nữa. Còn ko thì bạn học Tiếng Anh online kìa, có 200k học trong 1 năm. Minh học song song để vừa nghe, nói, ngữ pháp luôn cho khó quên, nhanh thành thạo. Thử vào cái mình đang học xem : https://www.hellochao.vn/lop-hoc-tie...en/?_r=3952410
    laptopcubinhduong(.)vn

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    nhiều trung tâm quá
    Được sửa bởi khoikiet lúc 09:07 ngày 30-03-2017

Like
    0
    Mình biết ở quận 9 có TT CLB miễn phí hằng tuần thầy Jesse, thầy day vào chủ nhật hằng tuần tại trường sư phạm kỹ thuật.
    Hoạt động clb thầy có đăng lên page chính : Triangle English Quận 9 .

Like
    3
    Bên ILI giáo viên nước ngoài dạy ok lắm đấy bạn. Mình học ở ILI 1 thời gian đã có tiến bộ lên rất nhiều. Khoảng thời gian ban đầu khi học với giáo viên nước ngoài thì còn hơi khó khăn nhưng mà học vài ngày hiểu rồi thì thỏa mái và nói chuyện giao tiếp nhiều hơn. Mình cũng giới thiệu cho một số bạn bè của mình theo học ở ILI. Địa chỉ ở 22C Trường Sơn, P15, Q10 nhé. Ở phía sau công viên Lê Thị Riêng đấy bạn

Like
    0
    giờ nhiều trung tâm, không biết chọn trung tâm nào theo học luôn

Like
    0
    Hiện nay có quá nhiều trung tâm

Like
    4
    lựa chọn trung tâm khó nhưng không phải khôn có trung tâm dạy hay. Mình biết một số nơi tốt như BC, ACET, ILI, VUS đấy bạn

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Giờ trung tâm và tài liệu nhiều, nên tùy các bạn lựa chọn thôi

Like
    13
    UI! cái đề tài này lúc nào cũng nóng hổi hết hen! Tớ cũng phải góp dui dới moi người mới đc, Ko chỉ có mình cậu luyện ielts đâu ! híhhii! tớ cũng đang luyện ielts ở trung tâm ILI nè ! giáo viên nước ngoài ko chứ bộ mà thân thiện lắm đó! Có một thầy rất là đẹp trai! Hihhii! tớ nhìn thầy hoài mà ko chán !!! Nói thì nói tớ mê trai chứ thật sự giáo viên dạy chất lượng lém chứ bộ! Ko tin mấy bạn đăng ký học thử là biết liền chứ ji!! Kết quả nhanh biết lắm đó 1 khóa học chỉ có 5 tuần chứ mấy !! hihi!

14. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết