Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    6
    Tìm được trung tâm dạy hay không phải là chuyện dễ dàng gì

Like
    0
    bạn học thử tiếng anh giao tiếp online bằng ứng dụng Victoria - on demand English thử, lần trước mình được chị bạn chỉ cho ứng dụng học này vì mình ngại nói lắm. Minh tải về học thử và được chị ấy share cho cái mã khuyến mãi 200k học thử nữa, mình rất bất ngờ với hình thức giao diện học mới này, face to face với giáo viên và chương trình học rất dễ hiểu, mình cảm thấy tự tin hơn sua 3 lần học. Chị ấy nói với mình là mã này có thể nhập với tài khoản đăng ký mới nên mình cũng share cho mọi người mã km luôn, sau khi mọi người download app này về rồi ấy (ios/ android đều được) sau đó vô menu, chọn Nạp tiền rồi chọn Mã học phí rồi nhập : vic88 là được 200k học thử đó.

Like
    13
    Quote Được gửi bởi Tam Nhu View Post
    Bên ILI giáo viên nước ngoài dạy ok lắm đấy bạn. Mình học ở ILI 1 thời gian đã có tiến bộ lên rất nhiều. Khoảng thời gian ban đầu khi học với giáo viên nước ngoài thì còn hơi khó khăn nhưng mà học vài ngày hiểu rồi thì thỏa mái và nói chuyện giao tiếp nhiều hơn. Mình cũng giới thiệu cho một số bạn bè của mình theo học ở ILI. Địa chỉ ở 22C Trường Sơn, P15, Q10 nhé. Ở phía sau công viên Lê Thị Riêng đấy bạn
    Ở ILI mình thấy học phí rẻ hơn nhiều chỗ mà học chất lượng cũng khá tốt nữa

Like
    0
    Đồng tình với tác giả bài viết "cuộc đối thoại giữa hai người bản ngữ - đều là nói chuyện tự nhiên". Hơn nữa khi người bản ngữ nói chuyện với nhau thường hay nối âm và nuốt âm rất nhiều nên luyện nghe qua các series phim hoặc các bài hát sẽ hiệu quả hơn rất nhiều là ngồi tự đọc vanh vách các kiểu...

Like
    3
    Nhiều trung tâm nhưng không có nghĩa là không tìm được trung tâm tốt nhé, mình học ở ILI tuy là 1 trung tâm nhỏ thôi nhưng mà mang lại hiệu quả cao đấy, học với giáo viên nước ngoài hoàn toàn đấy, đảm bảo là bạn thấy được sự khác biệt ngay!

Like
    0
    Tháng 7 này bên ILI có khóa không bạn? Tranh thủ hè dành thời gian đi học tiếng anh thôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cafe Dang View Post
    Tháng 7 này bên ILI có khóa không bạn? Tranh thủ hè dành thời gian đi học tiếng anh thôi
    b vào trang ili(dot)edu(dot)vn mà theo dõi lịch học, trên đó có đủ cả đấy

Like
    7
    Học bên trung tâm anh ngữ ILI là ok lắm đó. Bạn vừa có thể thì lấy Toeic điểm cao vừa có thể giao tiếp tốt với người bản xứ. Đội ngủ giáo viên là người nước ngoài rất nhiệt tình trong việc giảng dạy và có kinh nghiệm giảng dạy lắm đó.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cafe Dang View Post
    bạn đã đăng kí học chưa, đầu tháng 9 này có khóa mới kìa bạn

Like
    0
    Mình thì tự luyện tại nhà bằng phương pháp shadowing, chọn những clip mình thấy thú vị và đọc theo để giúp bản thân quen với cách thành lập câu, và hiểu theo tiếng anh, lại tạo phản xạ, xây dựng kĩ năng đọc về pronunciation, timing, intonation,...Mình thấy cách này đơn giản, ngày nào cũng làm được, chừng 30 phút thôi, mục tiêu thì đa dạng, tuy theo sự quyết tâm như bạn chỉ muốn đọc cho đúng thôi, hay bạn muốn đọc cho trôi chảy, hay bạn muốn mình đọc giống y chang họ để tạo quyết tâm và biết khi nào là kết thúc buổi học ngày hôm đó (khi bạn đạt được yêu cầu đề ra). Đây là một trong những cách mà thầy Jimmy Ha, chuyên gia chuẩn giọng Mỹ, đã dạy mình để mình tìm cách phù hợp nhất đặng tự học. Thầy cũng có nói thêm rằng quan trọng của tự học này là chú ý phải phát âm cho đúng trước, đạt được rồi thì hẵng lên cao, và cao như thế nào thì tùy theo ý bản thân.

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết