Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    28

Những sai lầm chết người khiến anh em SEO lạc trôi

Những lỗi hay gặp khi làm seo là điều ko thể tránh khỏi vì con người ko ai là hoàn hảo. Tuy nhiên có nhiều anh em seo do quá tự tin với khả năng của mình hoặc vì nhiều lý do khác nhau nên có thể xảy ra những lỗi đáng tiếc. Bài viết nay với mong muốn hệ thống lại những site lầm thường gặp phổ biến của một seoers hiện nay để anh chị em đọc qua và có thể cố gắng tránh được thì hãy tránh, vì 1 mục tiêu làm seo hiệu quả và 1 sự nghiệp làm seo bền vững

1.Đốt cháy giai đoạn, chỉ muốn lên top thật nhanh: đời có câu: muốn nhanh cứ phải từ từ. Lên top quan trọng nhất là lên bao lâu và đứng đó trong bao lâu. Lên hôm nay mà tuần sau xuống thì vừa tốn công sức lại vừa hoang mang với chính bản thân mình.

Việc làm seo các bạn nên có 1 kế hoạch cụ thể, và từng bước thực hiện, đừng đôt cháy giai đoạn và thực hiện một cách lộn xộn. Messi, Ronaldo có được ngày nay là nhờ bao công phấn đấu. Jackie Chan thành ngôi sao điện ảnh nhưng khởi đầu với những vai diễn phụ, diễn viên quần chúng….thì tốt nhất là hãy nên bắt đầu từ những cái cơ bản. Mơ 1 phát hóa rồng ngay à? Đừng ATSM!

Nên làm những việc gì trước và công việc tổng thể các bạn có thể đọc lại bài này của mình để tham khảo http://www.ddth.com/showthread.php/1...BD-t%E1%BB%9Bi

2. Chỉ nhăm nhăm đi link mà không chịu phát triển nội dung tương xứng: đây là site lầm khá phổ biến của nhiều anh em làm seo. Backlink có vị trí rất quan trọng nhưng ko vì thế mà lơ là nội dung. Backlink được ví như (vợ) + kết hợp với nội dung (chồng) = lên top (con). Nếu thiếu hoặc vợ hay chồng thì sinh con bằng niềm tin nhé

3. Bất chấp “thủ đoạn”, dùng các thủ thuật đánh lừa google. Quan điểm của người viết là nói không với phần mềm seo, nhưng việc bạn dùng phần mềm là việc của bạn, vì đúng sai bạn chịu trách nhiệm với việc làm của mình. Nhưng bạn hãy nhớ 100 công ty khởi nghiệp thì 95 công ty biến mất sau 5 năm, và chỉ có khoảng 5 công ty là trụ lại được. Đừng nghe những bài báo về những doanh nhân thành đạt nọ kia mà ảo tưởng sức mạnh, họ nằm trong số 5% thành công và có thể bạn nằm trong số 95% thất bại. Nếu không tin bạn cứ thử khởi nghiệp đi.

4. Quá dễ dãi với việc đi link: Thấy được ai đó share cơ số diễn đàn rao vặt thì dù nhắm mắt bạn cũng có thể biết phần comment bên dưới là gì rồi: ngon quá, chiến thôi, xúc ngay, thanks chủ thớt, up phụ 1 tay nè, up up up…

Những kiểu site như vậy có 2 dạng: hoặc site mới tinh đang cần quảng cáo để thu hút thành viên, hoặc site đã nát như tương bần, cả ổ spam

Bạn được gì khi đi link ở những site dạng đó? Không được gì cả ngoài 1 mớ backlink kém chất lượng, làm mồi ngon cho Penguin 4.0 đánh cho tơi tả.

Lỗi của bạn là quá cẩu thả, ko chịu bớt chút thời gian để lọc site, và nếu cứ làm ẩu thì thì chết cũng đừng đổ tại số nhé (các bạn có thể đọc lại bài “Phương pháp đi link giúp bạn lên top bền vững” để biết các tiêu chí lọc site đi link)

5. Copy nội dung rồi chỉnh sửa: không sao đâu, hiện nay rất nhiều bạn vẫn còn suy nghĩ này, đặc biệt những người lười, hoặc ko có khả năng sáng tạo về nội dung. Các bạn nên nhớ, Panda ngày càng được nâng cấp đến mức “thần sầu” nó ko chỉ đánh tụt mỗi bài viết mà bạn copy chỉnh sửa, mà nó còn đánh tụt luôn cả site của bạn khi nó phát hiện trang của bạn chuyên copy và chỉnh sửa. Không tin ư? Ngày nào bạn cứ copy và chỉnh sửa , cop rồi chỉnh sửa, rồi đến lúc bạn nhận trái đắng.

Anh em thấy còn những lỗi nào thường gặp thì mong hãy chia sẻ thêm tại đây để mọi người cùng tránh. Mong nhận được sự chia sẻ của anh em!
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

Like
    0
    Em chuyên coppy nè bác, bác nói làm em sợ

Like
    160
    Cái gì mà quá cũng không tốt
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    34
    Đi diễn đàn SEO nào cũng thấy bài này, nội dung không thay đổi. Bác cũng đang Lạc Trôi rồi.

Like
    0
    Nghe thấy nhột quá bác ạ, phải hãm phanh lại thôi. ahihi

Like
    28
    Quote Được gửi bởi NTTcom1 View Post
    Em chuyên coppy nè bác, bác nói làm em sợ
    bạn nên thay đổi thói quen, seo giờ ko còn là câu chuyện đơn giản copy là lên nữa

Like
    28
    Quote Được gửi bởi Bótay.com View Post
    Cái gì mà quá cũng không tốt
    vừa phải mới tốt, ăn uống cũng vậy

Like
    28
    Quote Được gửi bởi messnct View Post
    Đi diễn đàn SEO nào cũng thấy bài này, nội dung không thay đổi. Bác cũng đang Lạc Trôi rồi.
    khoảng vài diễn đàn thôi, cũng là nick tdhcom của mình cả
    bài chính chủ, chứ có copy của ai đâu

Like
    16
    Giờ nghe diễn đàn mới là nhột, ngày xưa cứ ai quảng cáo thêm 1 diễn đàn cho anh em giao lưu cái vô liền ạ

Like
    0
    Thế bây giờ không coppy và đi link diễn đàn nữa thì làm gì để seo đây?
    Bán xe Honda City

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết