Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    14

Viettel vừa thu hồi sim đang sử dụng mà không chính chủ

Mình nhớ trong này có một bác ở Viettel,mong bác giải đáp hộ.

Sim mình là một người bạn nhờ mua hộ dùng đã 4 năm rồi,dùng trả sau.Hôm 01/03/2017 mình đến công ty thì bị chấm dứt dịch vụ.Ra tổng đài thì họ nói không làm lại được vì phải có chứng minh thư của chủ sim ở phương trời ơi đất hỡi nào rồi.

Mình muốn hỏi là sim đó nếu không có cmt người kia thì coi như mình mất phải không?
    Cước phí hàng tháng trả sau nếu không cắt được thì sẽ tính cho ai?

Cám ơn!
    Quote Quote

Like
    1
    Chào bạn, như bạn nói thì số thuê bao đó của bạn đã đăng ký thông tin chính chủ là bạn của bạn rồi, dẫn tới nếu bây giờ muốn làm lại thì phải chính bạn của bạn, mang CMND đăng ký ra cửa hàng bên mình mới hỗ trợ được, tiền cước nợ trên chính CMND đăng ký bạn nhé.

Like
    14
    Quote Được gửi bởi CSKHVIETTEL View Post
    Chào bạn, như bạn nói thì số thuê bao đó của bạn đã đăng ký thông tin chính chủ là bạn của bạn rồi, dẫn tới nếu bây giờ muốn làm lại thì phải chính bạn của bạn, mang CMND đăng ký ra cửa hàng bên mình mới hỗ trợ được, tiền cước nợ trên chính CMND đăng ký bạn nhé.
    Bạn của mình mua hộ tại một cửa hàng đại lý mà người ta đã làm sẵn đăng ký thuê bao rồi.Không thể tìm được chính chủ để mà nhờ bạn ạ.

Like
    9
    Tiền trả sau trên cmtnd.mà cmtnd là của bạn kia thì viettel cứ bạn kia đòi.hay nhỉ lại có kiểu sim Viettel trả sau kích hoạt trước bán tùm lum à

Like
    1
    Rất tiếc với trường hợp của bạn, với thuê bao trả sau bên mình phải đăng ký đầy đủ thông tin từ ban đầu thì mới kích hoạt được, rất tiếc bên mình chưa hỗ trợ được nếu bạn không phải chủ thuê bao rồi.

Like
    14
    Rất tiếc với trường hợp của bạn, với thuê bao trả sau bên mình phải đăng ký đầy đủ thông tin từ ban đầu thì mới kích hoạt được, rất tiếc bên mình chưa hỗ trợ được nếu bạn không phải chủ thuê bao rồi.
    Vậy nhờ bạn thông báo với chính chủ thuê bao 0968115993,để người ta cắt dịch vụ sim này đi,vì trên hệ thống sim vẫn hoạt động và phát sinh cước trả sau bình thường.Tránh trường hợp mấy tháng sau họ phải trả cả một đống tiền mà không dùng.Cám ơn bạn.

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi vangtrang00 View Post
    Tiền trả sau trên cmtnd.mà cmtnd là của bạn kia thì viettel cứ bạn kia đòi.hay nhỉ lại có kiểu sim Viettel trả sau kích hoạt trước bán tùm lum à
    Cách đây 4 năm là như thế đấy!

Like
    16
    Ngày xưa bác nào mà mua sim kích sẵn thì nên ra quầy đăng ký chính chủ đi, kẻo thu hồi số không lấy lại được

Like
    1
    Hiện tại bên mình có thể hỗ trợ chặn 1 chiều trên hệ thống được, tuy nhiên bạn cần cung cấp chính xác số cmnd đăng ký thì bên minh mới hỗ trợ được bạn nhé! Mình kiểm tra số thuê bao vẫn đang hoạt động bình thường.

Like
    14
    Hiện tại bên mình có thể hỗ trợ chặn 1 chiều trên hệ thống được, tuy nhiên bạn cần cung cấp chính xác số cmnd đăng ký thì bên minh mới hỗ trợ được bạn nhé! Mình kiểm tra số thuê bao vẫn đang hoạt động bình thường.
    Thì mình ra trung tâm họ nói sim này hỏng và không làm lại nếu không có chứng minh thư người chủ.Bình thường như sim trả trước thì chỉ cần 5 số liên lạc thường xuyên là xong.

Like
    1
    Nói chung là nên làm chính chủ càng sớm càng tốt. vì nó thu hồi hay tranh chấp lúc nào ko biết bác ah

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết