Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    28

Thủ thuật tạo kho ý tưởng mênh mông để viết nội dung

Cạn lời, ý tưởng bị….”lạc trôi” là căn bệnh khá trầm kha của anh em làm seo. Thiếu ý tưởng, đi copy về chỉnh sửa, bị google cho bay top là cái vòng luẩn quẩn thường gặp ở rất nhiều anh chị em làm seo. Vậy làm thế nào để có 1 kho ý tưởng vô tận, viết mãi không hết, càng viết càng ra, càng làm càng hứng....?

Sự thực là đây, để có 1 kho ý tưởng hấp dẫn không hề khó....

Lấy ý tưởng ở đâu? Bạn hãy làm theo gợi ý của @tdhcom nhé.

1. Sưu tầm ý tưởng từ báo mạng: mỗi ngày bạn dành ra khoảng 20 phút, chỉ 20 phút thôi, tin rằng sẽ ko quá nhiều với bạn. Đừng vì cái định kiến "nhà văn nói láo, nhà báo nói phét" mà bỏ qua các trang báo mạng nhé, lướt qua những trang báo mạng liên quan đến chủ đề mà website bạn đang cần seo. Ví dụ bạn đang seo các sản phẩm mẹ và bé thì các site trong tầm ngắm có thể là afamily, giadinh.net.vn, phunutoday, webtretho.....hàng ngày dành ít phút qua các site đó, bạn sẽ có vô số ý tưởng để viết

2. Sưu tầm ý tưởng từ các blogger, facebooker: các blogger có tiếng cũng là những người sáng tạo, bạn ko chỉ học được những cách tìm ý tưởng, mà còn là cách hành văn, cách viết sao để lôi cuốn. Đọc nhiều, viết nhiều là cách duy nhất để bạn lên trình. Hãy quan sát họ, bạn sẽ có cả đống ý tưởng cực chất

3. Google Anlytics là gợi ý tuyệt vời cho những ý tưởng kế tiếp, đây là kênh "lòi" ra những ý tưởng thiết thực nhất mà nhiều người bỏ qua. Quan sát Google Analytics ko những cho bạn biết được xu hướng tìm kiếm mà còn cho bạn biết người dùng muốn đọc gì, đang muốn tìm kiếm cái gì nhất. Giả sử bạn đang seo site tin tức hoặc giải trí, những ngôi sao giải trí đang được tìm kiếm như Noo Phước Thịnh, hay Hồ Ngọc Hà, thì từ Google Analytics có thể gợi ý cho bạn từ cả trăm đến cả ngàn ý tưởng: Noo Phước Thịnh có người yêu chưa, Hồ Ngọc Hà và đại gia. Noo phước thịnh gặp sự cố, Hồ ngọc hà và người tình....

4. Rình ý tưởng của đối thủ: rình trộm, quay lén là một nghệ thuật và người rình trộm quay lén là những nghệ sỹ ….bạn đừng nghĩ bậy bạ việc đặt camera trong nhà tắm nhé, ở đây chỉ là theo sát đối thủ, tìm kiếm những ý tưởng hay, mới lạ, sau đó biến ảo thành cái của mình, rồi phát triển nó dựa trên những kiến thức và kinh nghiệm của mình, rất hợp pháp và cũng ko hề vi phạm đạo đức kinh doanh.

Ví dụ: đối thủ viết: “bí kíp cưa gái”, thì ta viết thành “hạ gục nàng trong vòng 1 tuần”, vừa mới lạ hấp dẫn hơn, vừa không đụng hàng mà lại có sức hút riêng, có phải hay hơn không, ko những ta "trên tầm" đối thủ mà còn tạo sự hiếu kỳ tò mò cho người đọc.

Túm lại cái váy: Copy ý tưởng rồi biến hóa thành ý tưởng mới, tạo nội dung mới hoàn toàn theo logic của mình là thượng sách, copy nội dung là hạ sách

Hy vọng giúp ích ít nhiều với những bạn đang đau đầu với việc tìm ý tưởng. Nếu "lỡ" thấy hay thì đừng tiếc 1 like liền tay các bạn nhé ;;
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    cũng tạm được ạ

Like
    0
    tks bac nhe kaka

Like
    84
    Bài viết hữu ích cho dân SEO. Có lẽ bác cũng là 1 dân SEO. Theo bác có nên mua backlink ko?
    Tôi làm giàu - Toilamgiau. com

Like
    0
    khá hay, tks thớt nha, để áp dụng thử xem sao

Like
    160
    Bìn mới rượu cũ có gì sáng tạo
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    0
    Ý tưởng dần cạn kiệt, thanks bác nhé

Like
    0
    Em cũng là dân seo web, em thích bài viết của bác, hay và hữu ích, cám ơn bác

Like
    0
    thêm 1 ý tưởng nữa là thuê người có nhiều ý tưởng nghĩ cho mình ý tưởng

Like
    2
    Giỏi cái gì thì làm cái đấy, thế là được, he he

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết