Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Google Chrome bị gì vậy ?

Hôm nay như thường lệ mình mở Chrome lên để lướt web, chạy được 1 lúc thì thấy tự nhiên ko vào mạng được nữa. Tưởng mạng bị lỗi nên mình vọc lung tung, nào là bỏ kết nối qua lan mà bắt internet qua wifi ... và thấy nó cứ chạy 1 hồi là rớt mạng, đổi DNS các kiểu vẫn ko khá hơn trong khi thấy đt vẫn dùng wifi lướt web vô tư. Sau đó mình nhảy sang Firefox và Edge dùng thử thì thấy 2 trình duyệt đó chạy vô tư. Xin hỏi Chrome của mình đang bị lỗi gì và làm sao để khắc phục, mình dùng Chrome quen rồi nên khi dùng sang các trình duyệt khác thì hơi bất tiện, nhưng mà tình trạng bây giờ là khi dùng Chrome thì vào web rất chậm; cứ phải refresh 2-3 lần thì mới vào dc trang đó

PS: Ngay cả khi vào dc ddth và viết được đoạn trên nhưng vẫn k thể Gửi bài bên Chrome dc mà phải qua Firefox để uo bài này
    Quote Quote

Like
    0
    Mình cũng từng bị hiện tượng này, mà chỉ mỗi Chrome chứ các trình duyệt khác chạy phà phà. Thử reset về mặc định rồi đủ kiểu không được, đoán là do sever Google đối với Chrome thôi, vì tầm khoảng 2 tiếng sau lại sử dụng bình thường như chưa hề có chuyện gì.

Like
    0
    Nếu là do serve của Google thì mọi người ai cũng bị ảnh hường chung chứ đâu phải riêng mình đúng k nhỉ, đã cài lại Chrome, đổi DNS các kiểu và đã mấy h trôi qua rồi mà vẫn bị tình trạng cũ

Like
    0
    Đã vào lại được bình thường

Like
    1
    Rốt cuộc nguyên nhân bị sao vậy bạn? hay do virus?

Like
    0
    Ko biết nữa, hôm nay lại bị tính trạng trên. Có thể do bị virus vì đang xài Chrome nửa chừng thì nó sẽ ngắt kết nối mạng Lan làm mình vào net k dc, sau đó mình phải gắn cục thu sóng wifi mà lên net. Tuy nhiên sóng wifi vẫn k dùng Chrome ( nếu dùng dc thì rất chậm ), cơ mà vẫn dùng máy trình duyệt khác dc. Ko hiểu nguyên nhân do đâu luôn, nhờ các cao nhân chỉ giáo

Like
    1
    Dùng phần mềm như your uninstall gỡ sạch chrome ra, reset máy rồi tải lại chrome xem sao?

Like
    0
    em thì rất ít khi dùng trình duyệt này, toàn dùng coccoc thôi à

Like
    0
    của e thi thoảng cũng bị toàn sài coc coc thôi nè

Like
    16
    Mình dùng chrome sao không bị thế bao giờ nhỉ, chắc do mạng nhà bạn hỏng thôi đó.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết