Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    2

Đánh giá USB Lightning 3.1 - JetDrive Go 300S 32GB

Khi iPhone hay iPad của bạn cần thêm bộ nhớ, hãy suy nghĩ đến JetDrive Go 300S. Đó là một thiết bị có cả kết nối USB lẫn Lightning sẽ giúp bạn có thêm dung lượng lưu trữ cũng như truy xuất, sử dụng các tập tin một cách trực tiếp từ thiết bị này. Cùng kích thước với các loại USB phổ biến nhưng thiết bị này sẽ cho phép bạn copy dữ liệu từ máy tính của bạn sang các thiết bị iOS và ngược lại. Dưới đây là phần đánh giá của chúng tôi

Mang trong mình một phần mềm quản lý tập tin, JetDrive Go sẽ nhắc bạn tải về ứng dụng cần thiết khi kết nối lần đầu với thiết bị iOS của bạn. Phần mềm này rất nhỏ gọn và chỉ mất một thời gian rất ngắn để tải hoàn thành.

JetDrive Go cho phép bạn duyệt các tập tin, hình ảnh, video trực tiếp nên bạn không cần phải lo về dung lượng trống của thiết bị đang sử dụng hoặc cài thêm một phần mềm khác.

Thiết kế kim loại tạo cảm giác mạnh mẽ và chắc chắc, chống trượt khi cầm bằng tay

Cổng giao tiếp mở rộng dành cho các thiết bị iOS cùng các nắp nhựa bảo vệ có 2 lớp tăng độ bền cho GO300S

Khi cắm vào iPhone hay iPad, bạn sẽ được nhắc nhở cài đặt JetDrive Go. Chiếc USB lúc này sẽ được định dạng theo chuẩn FAT32. Hãy nhớ rằng đừng tự thay đổi định dạng sang NTFS bằng máy tính, nếu không JetDrive sẽ không thể kết nối với iPhone hoặc iPad đâu. Một khi ứng dụng đã chạy, mọi thứ sẽ sẵn sàng.

Tại màn hình chính của ứng dụng này có 4 tùy chọn: JetDrive Go, My Storage, Camera Roll, và Backups. Tùy chọn đầu tiên sẽ giúp bạn truy cập vào dữ liệu trên bộ nhớ JetDrive. My Storage là nơi lưu trữ của bộ nhớ điện thoại dành riêng cho việc di chuyển các tập tin từ JetDrive Go 300. Camera Rools giúp bạn truyền tải thông tin qua lại giữa iPhone và thiết bị của Transcend. Còn khi sử dụng Backup (sao lưu) bạn sẽ sao chép toàn bộ hình ảnh và các đoạn phim từ điện thoại vài GO300S trong tích tắc.

JetDrive Go 300 sẽ trở nên hữu dụng trong trường hợp bạn bị hết bộ nhớ khi đang chụp hình. Chỉ cần kết nối với điện thoại là bạn đã có thể lưu các tấm hình trực tiếp vào bộ nhớ của thiết bị. Tương tự như vậy, bạn cũng có thể xem nhiều bộ phim trực tiếp ngay trên JetDrive Go 300. Tính năng hấp dẫn nhất là ứng dụng này có thể xử lý đa số các định dạng phim khác nhau ngay cả MKV

Bạn cũng có thể chơi nhạc ngay trên thiết bị này, chỉ cần chuyển các tập tin tới thư mục của “My Storage”. Tuy nhiên, bạn chỉ có thể nghe nhạc thông qua ứng dụng của Transcend vì Apple đã khóa chức năng chơi những tập tin âm nhạc, video bằng ứng dụng mặc định,

Nhận Xét Chung

Sau khi nhận được JetDrive Go 300S vài tuần, tôi đã bắt đầu sử dụng nó như một giải pháp sao lưu hàng tuần cho chiếc iPhone của mình và đã cảm thấy mọi thứ đơn giản đi, có nhiều thời gian cho cuộc sống hơn. Transcend JetDrive Go 300S là một lựa chọn tốt để làm trống dung lượng thiết bị iOS của bạn, mang theo các bản nhạc, bộ phim mà bạn không phải lo làm trống dung lượng vốn có của máy. Các ứng dụng khá trực quan và dễ sử dụng, nhược điểm có lẽ là duy nhất của thiết bị này là bạn phải cất giữ các chiếc nắp khá cẩn thận để tránh thất lạc mà thôi.
    Quote Quote

Like
    0
    nhìn vỏ lại tưởng Xiaomi mới làm thêm cái USB thông minh chứ. Thực tế bây h USB ngày càng đi vào dĩ vãng khi công nghệ chia sẻ và tự động đồng bộ phát triển khủng khiếp. Google Drive và Drop Box đang dần thu hẹp thị phần của các loại USB
    Internet và Subternet

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết